Một anh chồng yêu vợ thì sẽ hay có mấy hành động thế này khi ngủ lắm các mẹ ạ :Embarrassment: Em đã kiểm chứng với cả chồng em nữa cơ và thấy mình thật may mắn luôn đó vì chồng em có gần hết :)) Các mẹ cùng xem qua có đúng vậy không nhé :Embarrassment:

1. Chồng sẽ luôn kiểm tra kĩ nhiệt độ trong phòng. Khi vào mùa hè, chồng không bao giờ để nhiệt độ trong phòng qua đêm dưới 26 độ. Có thể các mẹ thấy bình thường nhưng một anh chồng ngày nào trước khi ngủ cũng điều chỉnh điều hoà để 2 vợ chồng ngủ ngon giấc thì cũng đủ thấy ảnh quan tâm và yêu thương vợ cỡ nào rồi :>

2. Không bao giờ quên đắp chăn cho vợ. Dù là bất kỳ mùa nào thì chồng cũng sẽ xem vợ đã được trùm chăn kĩ chưa. Đôi khi thấy vợ nằm sai, lo vợ bị đau người nên còn nhẹ nhàng chỉnh gối cho vợ nữa :x

3. Giảm ánh sáng đèn ngủ xuống. Khi vợ đã an say giấc nồng, chồng sẽ nhẹ nhàng điều chỉnh ánh sáng đèn tối dần đi để vợ chìm vào giấc ngủ sâu hơn, thoải mái hơn O:-)

4. Bật những bài hát mà vợ thích. Và đôi khi nó cũng là những bài hát gắn liền với những kỷ niệm dễ thương của 2 vợ chồng nữa. Chồng sẽ nhớ hết tần ấy bài hát và bật cho vợ nghe trước khi ngủ. Dễ thương chưa :Embarrassment:

5. Trò chuyện với vợ. Thời điểm chuẩn bị đi ngủ luôn là phút giây thích hợp để vợ chồng ôm nhau thủ thỉ tâm tình sau 1 ngày dài làm việc. Lúc nào chồng cũng sẵn sàng lắng nghe vợ chia sẻ đủ chuyện "trên trời dưới đất" trong ngày, rồi cũng tâm sự lại cho vợ nghe việc công ty việc bạn bè này nọ. Thật đơn giản nhưng lại quá lãng mạn đúng không =;

6. Xoa lưng cho vợ. 99% phụ nữ luôn thích được xoa lưng trước khi ngủ, và nếu chồng là người luôn sẵn sàng làm điều ấy thì chẳng phải quá tuyệt vời sao b-)

(1% phụ nữ còn lại có khi lại đang nghĩ xem thích được xoa lưng hay xoa đầu hơn đó mà :)))

7. Gỡ kính ra khỏi mắt vợ. Nhiều chị vợ có thói quyen đọc sách vào đêm, hay là các chị nào hay đeo kính đôi khi mệt quá thường ngủ luôn mà quên tháo kính ra. Và ông xã chính là người làm điều đó :Embarrassment:

8. Giành phần ru con với vợ. Với mấy gia đình đã có con, một người chồng yêu vợ sẽ luôn giành phần chăm con trong đêm thay vợ mà chẳng hề than vãn lời nào. Đơn giản là chồng cũng hiểu rằng vợ mình cũng đi làm cả ngày rồi, cũng mệt quá chừng, nên "nghĩa vụ cao cả" này chồng sẽ làm thay vợ :Embarrassment:

9. Ôm vợ khi ngủ. Hành động này đã nói lên tất cả rồi. Và chắc chắn chị vợ nào được chồng ôm ngủ trong tay thế này đều cảm nhận được sự tin tưởng, ấm áp và an toàn nhất từ người bạn đời của mình, đúng không :x

10. Và một nụ hôn đánh thức vào mỗi buổi sáng, thay cho lời nói "Dậy nào em yêu, một ngày mới vui vẻ em nhé, anh yêu em" :-*