Chuyện của mình như thế này: "Mình mới quen 1 cô gái tên là Linh ( biệt danh là Mộc Linh,bởi vì cô ấy rất là kén,bao nhiêu người tán rồi nhưng không đổ) ,cô ấy cũng xinh,khá là chảnh,cô ấy đồng ý cho mình làm quen cách đây được vài ngày,rồi nói chuyện cũng chưa nhiều cho lắm,hôm qua Linh nhờ mình mua trà sữa cho Linh,rồi bảo mình đem đến tận nhà ( cho mình biết địa chỉ nhà luôn),rồi mình mua đem đến nhà cho Linh.

-Linh bảo là: "Có cần giả tiền k cậu?" (chêu mình thôi)

-Mình trả lời: "Không! Tớ tặng cậu mà!" (chứ đòi tiền thì điên à?)

Mình với Linh nói chuyện khoảng 5 phút rồi Linh bảo tớ về (chắc sợ mẹ trong nhà nhìn thấy nói chuyện với trai)

Rồi mấy hôm sau đó mình với cô ấy vẫn nói chuyện bình thường. Như mình đã nói Linh khá chảnh và khó tán cho nên là có vài tin nhắn trả lời theo kiểu "Ừ!" , "Ờ!" cảm giác như là hơi lạnh nhạt với mình thì phải,không biết là Linh cố tình làm thế để thử mình hay là chỉ trả lời cho xong chuyện.

Mình có thằng bạn thân cũng có biết Linh một chút,thế là mình mới kể cho nó nghe chuyện,thế là nó bảo là: "Linh rất là chảnh,không dễ mà làm quen với nó đâu,nhiều thằng làm quen với nó bị nó từ chối luôn,bao nhiêu thằng tán rồi nhưng không đổ. Nhưng cậu thì khác,cậu nghĩ mà xem nếu nó không thích cậu thì sao lại đồng ý cho cậu làm quen,sao lại bảo cậu mua trà sữa cho,lại còn cho biết nhà nữa (bình thường Linh rất ít khi cho người khác biết nhà)."

Mình nên làm gì đây? Các bạn tư vấn giúp mình với ! Cảm ơn rất nhiều!