Những việc gì người thấp có thể làm, mà người cao thì không? - Câu hỏi nguyên gốc từ trang Hoovada - nền tảng trao đổi kiến thức dành cho các bạn có rất nhiều thắc mắc nhưng chưa có lời giải đáp thỏa đáng.

Câu trả lời từ bạn Giang Tran - một thành viên của Hoovada

Mình có thể mặc những bộ đồ dễ thương. Có một điều chắc chắn rằng phụ nữ cao thường rất nóng bỏng, gợi cảm hoặc xinh đẹp, tuy nhiên họ khó thể hiện vẻ ngoài dễ thương. Họ sẽ trông khá lạ thường khi mặc một chiếc chân váy xòe xếp ly ngắn.

Đậm Chức Năng Cao Cấp Xếp Ly Váy Kawaii Harajuku Váy Áo Bé Gái Lolita Chữ A  Thủy Thủ Váy Preppy Đồng Phục|Skirts| - AliExpress

Mình rất ít khi gặp phải vấn đề đau vai gáy, tất nhiên người cao thường gặp phải những vấn đề này, họ luôn phải cúi người khi ăn uống vì bàn quá thấp.

Mình trông trẻ hơn so với các bạn cùng trang lứa. Tất nhiên để điều này phát huy tác dụng, bạn cũng cần phải có một khuôn mặt lão hóa ở mức bình thường hoặc chậm hơn. Mọi người cho rằng mình vẫn còn là một sinh viên và đôi khi những người lạ như tài xế taxi sẽ hỏi mình học trường gì, học ở đâu.

Mình có thể đứng dưới bóng râm của những người cao hơn mình. Những người cao rất hữu ích ở những nơi thoáng đãng và khi mà thời tiết nóng bức.

Đối với phụ nữ, thấp bé nhẹ cân không phải là bất lợi nếu bạn không lùn một cách bất thường. Nhiều người đàn ông thích phụ nữ thấp hơn họ và ngược lại, vì vậy chiều cao rất hiếm khi là trở ngại khi hẹn hò với các cô gái thấp. Các chàng có thể bị thu hút bởi đôi chân dài gợi cảm mà phụ nữ cao có được nhưng nếu phụ nữ cao hơn mình, đàn ông sẽ ít khi coi họ là đối tượng tiềm năng.

Mình nghĩ nói chung những người cao có nhiều vấn đề về sức khỏe hơn những người thấp vì ngay cả những con chó lớn cũng thường gặp nhiều vấn đề về sức khỏe hơn và tuổi thọ ngắn hơn những con chó nhỏ. Theo một số nhà nghiên cứu, cứ mỗi inch bạn cao hơn so với chiều cao trung bình của thế giới, bạn sẽ giảm 6 tháng tuổi thọ.

Nếu mình thấy những bộ quần áo đẹp dành cho trẻ em mà mình thích, mình có thể mua và mặc chúng một cách không do dự. Còn những người cao thì không thể, họ phải lựa chọn những bộ đồ vừa vặn với cơ thể, và còn phải phù hợp với vóc dáng nữa!

Mình có thể ngồi lọt thỏm trên ghế máy bay mà không có bất kỳ trở ngại nào về mệt mỏi hay vướng víu. Và tất nhiên, một số người cao lều khều sẽ nhìn mình với một ánh mắt đầy ngưỡng mộ.

Ngoài ra, nếu mình bị té ngã và va vào đầu, thì khả năng mình sẽ ít bị đau hơn vì khoảng cách ngã xuống là khá ngắn và tốc độ không quá nhanh. Tất nhiên, đó là một giả định kỳ quặc và điên rồ.

Khi đứng trên một mỏm đá thấp, những người thấp sẽ không cảm thấy nó quá cao, vì tầm nhìn của những người cao đương nhiên là sẽ từ điểm cao hơn một chút.

Và cuối cùng, thấp hay cao cũng chẳng quan trọng đến thế, vì bạn là chính bạn, bạn biết yêu thương bản thân, và biết hài lòng vì điều đó. Đó mới là điều quan trọng nhất, đúng không nào.

Câu trả lời từ bạn Giang Tran - một thành viên của Hoovada. Các bạn có thể kết nối với Hoovada trên Facebook. Xem thêm những câu hỏi hay khác trên Hoovada.com:

Những điều thú vị trong cuộc sống là gì?

Những sự thật thú vị trong tình yêu là gì?

Người yêu cũ đã dạy cho bạn những bài học gì?