1. Mới tí tuổi đầu mà đã biết dùng mặt dọa người rồi à.

2. Đừng quá để ý lời người ta nói, vì họ có miệng, nhưng chắc gì đã có não.

3. Muốn người ta nể mặt thì ít nhất cũng phải nói chuyện lịch sự đã.

4. Cho mình xin chút phấn má nhé, mình thấy mặt bạn đánh 3 lớp trong 3 lớp ngoài, bớt 1-2 lớp chắc chẳng sao đâu nhỉ?

5. Sao bạn không làm đầu bếp nhỉ, ném nồi (đổ lỗi) lợi hại như vậy luôn mà.

6. Lời mày nói, tới cái dấu câu tao còn chẳng thèm tin.

7. Ai cũng như ai, không biết tự nhìn nhận vấn đề của bản thân, lại cứ thích lên giọng thuyết giảng người khác.Không có mô tả ảnh.

8. Trò đùa của cậu có thể ít bằng tiền của cậu không?

9. Không phải cái nghèo kìm hãm trí tưởng tượng của tao, mà là khí chất của mày không xứng.

10. Mỗi lần nhìn thấy anh, tôi đều có một loại cảm giác rất đặc biệt, cảm xúc này y chang lúc tôi nằm mơ thấy ác mộng.

11. Có phải đầu của mày phát triển chỉ để cho cơ thể có đủ chiều cao không vậy?

12. Thông minh lắm nha, không ngờ bạn còn biết mình là con người luôn đó.

13. Tiếp xúc với con người càng lâu, tôi ngày càng thích chó, chó thì vĩnh viễn vẫn là chó, người đôi khi lại chẳng phải người!

14. Mặt to như này, không biết đi bao lâu mới hết đây.

15. Mặt mũi xinh xắn cũng chẳng thể che đậy được chỉ số IQ âm của mày đâu.

16. Trời quang mây tạnh mới được đứng cạnh anh hùng.

17. Tớ chỉ muốn mắng người, chứ không phải muốn mắng cậu đâu.

18. Mày tự ngắm mặt mày đi, dài ngắn cao thấp đủ loại, chẳng cái nào chịu nhường cái nào.

19. Mặt cậu rất có tính giải trí.

20. Khổ là có phúc. Chúc cậu: phúc như Đông hải.

21. Cậu là nhãn hiệu túi ni-long nào, có đựng đồ được không đó?

22. Mắt tôi không phải thùng thuốc nhuộm, chứa không nổi mớ biểu cảm trên mặt bạn đâu.

23. Tôi không phải là người thích tranh giành. Bởi vì tôi luôn cảm thấy: cái gì có thể giành giật được, thì đều là rác thôi.

24. Tớ không muốn biết cậu có vấn đề về thần kinh, thế nên cậu có thể đừng biểu hiện quá rõ như vậy được không?

25. Thật sự ghen tỵ với da mặt bạn, chăm sóc như thế nào mà dày được như vậy nhỉ?

26. Chỉ là ngẫu hứng, không hề tức giận gì đâu, tôi chỉ cảm thấy bàn tay của tôi khá thích hợp để in trên mặt ai đó thôi.

27. Cậu đúng là cá kho dưa chua. Vừa chua (chua ngoa), vừa rau (yếu kém), lại còn cá (thừa thãi).

28. Tôi không muốn đánh giá con người qua vẻ bề ngoài. Tôi cũng đã cố gắng nhìn nhận tâm hồn bạn. Kết quả là tâm hồn của bạn so với vẻ bề ngoài cũng chẳng hơn nhau được tí nào.

29. Người ta đối xử với bạn càng lễ độ, càng chứng tỏ người ta chẳng muốn có bất cứ quan hệ gì với bạn.

30. Bất kỳ trí thông minh nhân tạo nào cũng không thể khỏa lấp được sự “thông minh” của bạn đâu.