Có thể là hình ảnh về ‎văn bản cho biết '‎hay hạnh mà phúc người đó có không, thể

Khoảng thời điểm từ hè năm ngoái, những tác phẩm truyền cảm hứng của tác giả Trung Quốc bắt đầu thịnh hành nhiều người đón đọc hơn như Bạn đắt giá bao nhiêu, Đừng lựa chọn an nhàn khi còn trẻ, Gọi là ổn định thật ra là hoài phí cuộc sống, Khi tài năng không theo kịp giấc mơ...Khi lựa chọn cuốn sách này mình đặt khá nhiều kì vọng và có lẽ thế nên cảm giác rất hụt hẫng, có lúc mình không muốn đọc nữa nhưng vẫn cố nốt để tránh bỏ gánh giữa đường rồi lỡ mất điểm hay.

“Đừng chờ chết trong gió bão”- một cái đề rất hút, bookmark cũng rất đẹp.Tuy vậy không biết là do người dịch hay văn gốc mà mình cảm thấy nội dung không đắt giá với mình (dù bản thân mình chẳng viết nổi một cuốn sách đâu, cảm nghĩ cá nhân thôi). Nội dung của cuốn sách phần lớn xoáy quanh tuổi 30, tình yêu và hôn nhân, cũng có những chương nhắc tới việc đọc sách. Có đôi chỗ đọc mình cảm thấy khá khó hiểu.Nếu như bạn chưa đọc những tác phẩm của Vãn Tình, Lý Thượng Phong...hoặc bạn có hứng thú với chủ đề tình yêu, cuộc sống hôn nhân thì cũng có thể khởi điểm từ cuốn này.

Trích dẫn mình cảm thấy thích nhất:

“ Bạn đã từng bị dòng đời xô đẩy chưa?

Nếu có thì không cần thiết phải cảm ơn nỗi đau đó, nhưng hãy dũng cảm đối mặt.

Bởi vì ngoài điều đó, bạn không có sự lựa chọn nào khác.

Và xin hãy tin rằng, có rất nhiều người trên thế giới này cũng bất hạnh như bạn, họ cũng đang lặng lẽ học cách để vượt qua”

Cảm nhận sau khi đọc xong cuốn sách này của bạn là gì? Có thể chia sẻ với mình không. Cảm ơn bạn đã đọc review này!

ẢNH: Sưu tầm Internet