1. Khi tâm trạng không tốt hãy gửi cho anh một tin nhắn, anh đều sẽ trả lời. Khi có chuyện gì hãy nói với anh, mỗi mỗt chi tiết trong cuộc sống của em anh đều muốn biết, ấm áp mà thế giới này nợ em, anh sẽ cho em.

2. Ý nghĩa của “mùa thu tới rồi” chính là, quán nhỏ bán hạt dẻ rang đường bên phố bắt đầu xếp hàng dài, ánh trăng ngày càng có chân tình, tiếng mưa từ náo nhiệt sang tĩnh lặng, mọi người ai cũng tỉnh táo, minh mẫn, tâm tư trong trẻo, mỗi ngày bỗng trôi qua thật chậm. Những đêm mùa hè đeo tai nghe và chạy bộ, còn những đêm mùa thu, chúng tôi nói chuyện, uống rượu dưới ánh trăng tròn, khi có gió thổi sẽ nắm chặt tay người yêu của mình.

3. Cuối cùng của vũ trụ là một nhà hàng nhỏ, những linh hồn đã bay qua bóng tối u ám vô biên qua hàng trăm triệu năm ánh sáng cũng đã đi qua tinh hà rực rỡ, tại nơi ánh đèn lấp lánh này đã ăn no một bữa, sau đó sẽ quay về bên người thân yêu.

4. Mười dặm gió thoảng, ngàn vạn khoảnh khắc trong ngân hà, anh cùng mọi người đều giống nhau, đều là báu vật nhỏ.

5. Chúng ta thường nói cần phải cố gắng, không phải vì cảm thấy không đủ nỗ lực, cũng không phải so sánh với thành tích người khác. Từ trong thâm tâm hãy cảm nhận rằng, bạn không chỉ dừng lại ở từng đó, bạn xứng đáng với điều tốt đẹp hơn, hi vọng bạn có thể được đối xử tốt và được yêu thích, cho nên bạn không được từ bỏ, nỗ lực hơn nữa nhé.

6. Tôi sinh ra bình đạm, giản đơn, không có gia thế hiển hách, không có diện mạo khuynh thành. Thanh xuân tươi đẹp và năm tháng không thể xóa nhòa. Nhưng tôi vẫn muốn lan tỏa sự ấm áp cho thời gian, đọc đủ thứ thơ và sách, nỗ lực để đền bù cho sự sinh ra đã đơn giản, về sau có thể vươn tới rực rỡ.

7. Em được yêu theo một cách vững vàng, em nên có dũng khí để làm bất cứ việc gì.

8. Mẹ nói: “Nếu như con ngày càng lạnh nhạt, hờ hững, con cứ nghĩ rằng con trưởng thành nhưng thực sự không phải. Trưởng thành nên là trở nên dịu dàng, dịu dàng đối đãi với cả thế giới.”hình ảnh

9. Gió núi hiu hiu, như những con sóng lay động dưới trăng, ôn hòa và mềm mại, lưu lại ở phía sau thời gian, trở thành câu chuyện cũ từng nghe qua hồi nhỏ. Ở một nơi xa của thành phố, một nơi lạ lẫm, có núi và biển mà anh chưa từng nhìn thấy. -------- (có cửa hàng nhỏ ở cạnh đám mây.)

10. Người cùng em ngắm hoàng hôn còn lãng mạn hơn cả hoàng hôn.

11. Em đã làm rất tốt rồi, anh đem câu nói này để lại nơi này,khi mà cần đến dũng khí, hãy thay anh thì thầm nói câu này cho chính mình nghe,.

12. Phải sống trong 2 dáng vẻ: tỏa sáng và không tỏa sáng, lúc không tỏa sáng chính là chuẩn bị để tỏa sáng.

13. Em đặc biệt theo đuổi một buổi hoàng hôn, sau đó gặp một ông già điềm đạm, một cô gái đang chạy và đeo tai nghe, còn có cả một người hàng xóm dắt chó đi dạo, chú chó ấy còn rất thích tôi, nó cứ tiếp tục vẫy đuôi nhìn tôi, tôi dang rộng hai tay về phía nó, nó còn định chạy về phía tôi. Vẻ dễ thương mà tôi vô tình gặp được còn ấm áp hơn cả ánh hoàng hôn.

14. Nhân gian không đáng giá. Rất nhiều người đối với câu này có thể hiểu sai, họ nghĩ rằng, nhân gian này không xứng đáng để tôi tới. Nhưng ý nghĩa của câu này vốn là tích cực: nhân gian là như vậy, nó không đáng giá để bạn buồn, bạn nên sống thoải mái hơn một chút.

15. Tôi đưa em đi xem, sự dịu dàng mà tôi vẫn chưa gửi cho em, đều được cất giấu trong vũ trụ vô biên này.

16. Nếu như em đuổi không kịp mặt trời lên, bỏ lỡ ánh hoàng hôn, thì hãy nhớ rằng vẫn còn bầu trời đầy sao, vẫn còn ngày mai.

17. Sau khi gặp em, hoài bão lớn lao cùng với nhiệt huyết của tôi đều biến thành nguyện vọng mỗi chiều hoàng hôn cùng em về nhà trên con đường nhỏ.

18. Em nói với anh “Em thích anh”, cho dù không thể cùng anh ở bên nhau, chỉ hi vọng anh của sau này khi gặp phải bể khổ cuộc đời, đừng nản lòng, chí ít có người đã bị vẻ đẹp của anh thu hút, trước đây là vậy, sau này cũng sẽ như vậy.

19. Khi em trở nên tốt hơn, em sẽ gặp được những người tốt hơn.

20. Muốn đem chính mình biến thành một chùm sáng, làm những người đến gần đều trở nên ấm áp.

21. Thời tiết ấm áp cùng anh đều giống nhau, làm người khác không ngừng được mà động lòng.

22. Gió buổi chiều rất nhẹ, trên con phố tràn ngập tiếng cười, tôi cùng bạn bè cầm ly đồ uống từ từ đi, buông hết những phiền não, chậm rãi nhìn ánh đèn sáng rực, nhìn ánh trăng cùng sao nhấp nháy trong ánh mắt, cảm ơn đêm nay thật dịu dàng.

23. Chúng ta đều không hoàn mỹ, khuyết điểm nhiều như sao trên trời, ưu điểm giống như mặt trời, chỉ là, khi mặt trời xuất hiện thì sao trời đều không còn thấy nữa.

24. Những nguyên tố trong AND của chúng ta, nguyên tố Canxi trong răng, nguyên tố Sắt trong máu, còn có nguyên tố Cacbon trong thức ăn của chúng ta, đều được hình thành sau vụ nổ lớn, ngàn vạn ngôi sao vỡ tan mà thành, vì vậy mỗi chúng ta đều là một ngôi sao.