Tự miêu tả của một nữ Kim Ngưu, không đại diện cho tất cả:

1、Tính cách của Kim Ngưu thẳng thắng, có gì nói đó, vì không để bản thân mình chịu ấm ức, đa phần lời nói của Kim Ngưu đều phụ thuộc vào tâm trạng.

2、Kim Ngưu rất coi trọng ấn tượng đầu tiên khi gặp người khác, đặt biệt là khi ăn nói, Kim Ngưu thích những người con trai trưởng thành chính chắn như một người đàn ông, nếu như bạn là người nông cạn và thô tục, chắc chắn Kim Ngưu không bao giờ thân với bạn, đa phần chỉ là xã giao vì công việc thôi.

3、Trong con người Kim Ngưu tồn tại song song sự yên lặng và sự đ.i.ê.n cuồng.

4、Kim Ngưu thích nấu những món ăn ngon và là một tín đồ ăn uống.

5、Tâm trạng không tốt liền điên cuồng dọn dẹp phòng ốc, làm việc nhà, không loại trừ khả năng là do cô ấy không chịu được bản thân lười biếng.

6、Kim Ngưu là điển hình cho “nhiệt tình ba phút” (bất cứ việc gì, bao gồm cả tình yêu)

nhiệt tình ba phút: chỉ sự nhiệt tình ngắn ngủi, mau chơi chóng chán

7、Nữ Kim Ngưu không thích chơi game, ngược lại, họ lại thích những loại hình nghệ hình nghệ thuật như hội họa, khiêu vũ, chơi piano, âm nhạc v.v…

8、Nữ Kim Ngưu rất thảo mai, hoặc là nói mà không làm, hoặc là nói thì nhiều mà làm thì ít.

9、Nữ Kim Ngưu đối với việc tiêu tiền, chỉ tiêu tiền với người mà mình thích, nếu như cô ấy mà chịu bỏ tiền ra cho bạn thì chứng tỏ vị trí của bạn trong lòng của cô ấy quả thực không đơn giản. Khi cô ấy mà đã thật lòng thích bạn thì cho dù dùng bất cứ thân phận nào để tiêu tiền để lấy lòng bạn cô ấy cũng không tiếc.

10、Nữ Kim Ngưu có lúc vô cùng nhẫn nại có lúc lại gắt gỏng đến phát cáu.

11、Kim Ngưu rất thích náo nhiệt.

12、Nữ Kim Ngưu rất biết đoán ý qua lời nói và sắc mặt người khác.

13、Đối với những người không quen biết Kim Ngưu rất lạnh lùng, đối với người thân thiết thì họ lại rất hài hước. Kim Ngưu không thích bạn chính là không thích bạn, không thể nào thay đổi được suy nghĩ đó của họ.

14、Kim Ngưu là bậc thầy trong việc tiết kiệm tiền cũng là cao thủ trong việc tiêu tiền, việc này còn tùy thuộc vào hoàn cảnh của cô ấy.

15、Kim Ngưu vô cùng cố chấp, một khi đã đưa ra quyết định sẽ không dễ dàng thay đổi, dù có gặp trở ngại cũng không quay đầu.

16、Kim Ngưu rất sợ mất thể diện, rất biết cách chiến tranh lạnh, bạn mà lúc nóng lúc lạnh với cô ấy, cô ấy có thể trực tiếp quên đi còn có sự tồn tại của bạn.Có thể là hình ảnh theo phong cách hoạt hình Nhật Bản

17、Nếu như bạn đang trong một mối quan hệ tình cảm tốt đẹp với Kim Ngưu, chỉ cần bạn không có những thói quen kì lạ (ví dụ như không thích thay đồ lót, không biết giữ vệ sinh) cùng với nuông chiều cô ấy hết mực thì Kim Ngưu sẽ vẫn đối tốt với bạn. Cô ấy ân cần, bao dung, độ lượng, trung thành, đảm đang, biết nhường nhịn hi sinh, tinh tế, giàu cảm xúc. Nếu bạn không nắm được những điều trên thì xin đừng thử nghiệm với tâm tư nhỏ bé này, nếu không, hậu quả sẽ rất nghiêm trọng.

19、Mặc dù Kim Ngưu thực dụng, nhưng họ vẫn rất quan tâm đến chi tiết và những điều lãng mạn có chừng mực.

20、Kim Ngưu tuyệt tình, khẩu xà tâm phật, EQ thấp, chỉ tập trung vào 2 thứ là tiền và những người mình yêu thương (tóm tắt lại từ các blogger khác và tính cách của bản thân tôi, bạn nào không đồng ý thì đừng chê nha, chỉ là đại diện cho cá nhân !!! Bởi vì tôi cảm thấy mình chính là một nữ Kim Ngưu điển hình !!)