Mình là nam, nói về vợ. Có ai như vk tôi không. Đến khổ, đến thương, đến yêu, đến nể! Chuyện là 2 vk ck cưới nhau nhưng không sống chung với nhau. Vk ở nhà ngoại còn Mình công tác cách vk 100km ở tại cơ quan. Nửa tháng về 1 lần. 2015 có 1 bé gái. Mình về đc 1 tuần chăm vk. Rồi lại đi. Và cứ thế cho đến bé đc hơn 1 tuổi thì mình đi học ở SG, khoảng cách lúc này lên đến 350km. Cũng nửa tháng về 1 lần với vk con. Mình phải học 3 năm. Đến nay cũng gần mãn rồi. Cách đây nửa tháng, 2vk ck lại có với nhau 2 mặt con nữa. 1 nữ và 1 nam nữa. Ai cũng chúc mừng vk ck mình. Sinh đc 3 mà k vi phạm. 2 vk ck cũng hạnh phúc lắm. Nhưng nghĩ đến cảnh vk mình ở nhà chăm con lớn trong khi mang thai đôi. Bụng to vượt mặt nhưng vẫn cứ chở con đi học, rồi đi làm. Tự đi khám thai cách nhà 40km. Tất tần tật đều 1 tay cô ấy làm. Mình biết phụ nữ mang thai k có ck bên cạnh dễ tủi thân lắm. Thương lắm nhưng mình cũng chỉ biết an ủi vk mình. Càng nghĩ lại càng thương. Hiện tại mình cũng gần hoàn thành khóa học 3 năm. Nhưng tương lai của mình cũng sẽ lại xa vk. Vì ý định mình ở lại SG công tác rồi từ từ chuyển vk mình lên. Nhưng chắc cũng phải vài năm nữa gia đình mình mới đc đoàn tụ. Hi vọng và hi vọng.