Việc báo hiếu, biết ơn với những công ơn sinh thành là điều mà mọi bổn phận làm con nào cũng phải thực hiện được. Mẹ là người đã vất vả để chăm sóc chăm lo cho chúng ta lớn và trưởng thành như lúc này. Dù có mệt mỏi nhưng mẹ lại không có đến một lời than vãn, vẫn mỉm cười và những công việc chăm sóc cho gia đình. Bởi thế mà bạn đã bao giờ tặng mẹ một món đồ nào chưa?

1. Trang sức

Bao năm nuôi ta vất vả mà bây giờ trên mặt mẹ lại nhiều nếp nhăn, không có nhiều thời gian để diện đồ, chăm sóc bản thân cho mình nữa. Mà phụ nữ ai cũng muốn bản thân mình đẹp mà, vì thế mà tặng cho mẹ một bộ trang sức chắc chắn là mẹ sẽ thích

2. Đồ handmade

Việc tự tay làm một món đề nào đó cho ba mẹ của mình lúc nào cũng sẽ có ý nghĩa và đáng trân trọng hơn rất nhiều với việc mà bạn đi mua ở ngoài hàng ngoài tiệm. Nếu có thể thời gian rảnh thì sao bạn không thử tập đang len rồi làm tặng cho mẹ cái khăng quàng cổ bằng len, một món ăn nào đó mà bạn thích hoặc tự tay trồng cho mẹ một chậu cây nào đó

3. Đi du lịch cùng mẹ

Đối với ba mẹ có lẽ món quà tuyệt vời nhất là bản thân chúng ta rồi. vì thế mà hãy biết sắp xếp thời gian bận rộn của mình mà dành thời gian để đi du lịch cùng với mẹ. Đến những nơi mà mẹ mình hồi trẻ luôn ước ao được đi nhưng vì mải mê việc nhà cửa mà chẳng thể nào đi được