Không biết chia sẻ cùng ai, cũng không thể chia sẻ cùng ai, thôi thì viết lên đây cho nhẹ lòng...

Cưới vk hơn 1 năm, có đứa con gần 10 tháng, không thuộc dạng ăn chơi quậy phá hay nhậu nhẹt bê tha gì, từ lúc có vk thì giảm hết các mối quan hệ bạn bè không cần thiết, dành thời gian bên vk con... Dù k hoàn hảo nhưng tự nghĩ là rất thương yêu vợ con và coi trọng giá trị gia đình, mình sống theo hướng cảm xúc và nội tâm...

Cuộc sống vk ck luôn có những lúc mâu thuẫn, vk luôn chọn cách im lặng, có những ngày 2 vk ck 2 dt bấm bấm rồi đi ngủ k nc với nhau

Vk đi làm cty mới dc 1 tháng, thỉnh thoảng lại giận nhau, im lặng, thấy không ổn mình tâm sự với vk, hi vọng thay đổi đc không khí gia đình hiện tại, hi vọng 2 đứa cố gắng thay đổi để tốt hơn, vk nói k cần thay đổi, cứ sống như vậy là dc,... rồi vài ngày sau thì vô tình đọc được tn zalo của vk với a đồng nghiệp, họ qen nhau dc 1 tuần, gọi nhau là ng yêu, nhắn tin rất mùi mẫn, như hôn hoài không chán, mình bủn rủn tay chân, cảm thấy như cả bầu trời sụp đổ, ng vk mà mình luôn đầu ấp tay gối với mình lại phản bội mình như vậy, ng mà mình nghĩ sẽ k bao giờ phản bội mình lại làm như vậy...

Vk mình xin lỗi mình, đồng nghiệp của vk nt xin lỗi mình, mình cũng cảm thấy mình còn rất yêu vk, mình cũng còn nhiều thứ chưa tốt cần thay đổi, mình cố gắng quên đi chuyện đó và cố gắng thay đổi để tốt hơn, để xây dựng gia đình này, để bảo vệ đứa con bé nhỏ chưa tròn 1 tuổi...

Giờ mọi chuyện đã tốt hơn, nhưng mình vẫn bị ám ảnh chuyện đó, ám ảnh chuyện vk đi làm 1 tháng đã sa vào lòng ng khác 1 tuần, người mà những ngày đầu đi làm vk kể là “ngta nói nếu vk chưa có chồng là ngta sẽ cưa đổ vk”, nghĩ đến những tin nhắn của 2ng mình lại k cách nào kiềm chế được những cảm xúc tiêu cực trong lòng... giờ mình vẫn rất yêu vk, nhưng cũng đi kèm theo đó là nỗi hận bị phản bội,... Vẫn biết là phải quên đi những chuyện qá khứ buồn, phấn đấu vì tương lai phía trước, nhưng sao khó quá, cảm thấy cô đơn lạc lõng, không thể chia sẻ, cứ bí bách trong người, phải làm sao đây???

Chuyện xảy ra đã 2 tháng mà nghĩ lại vẫn như ngày hôm qua, vẫn còn cảm thấy đau khổ và muốn phát điên như z...

Phụ nữ ơi, hết yêu hãy mạnh mẽ li dị, đừng ngoại tình!!!