chào các bố mẹ,

vì có tâm sự mà không biết hỏi ai, lại càng không thể chia sẻ với nguời thân nên mình pót bài này nhờ mọi nguời tư vấn giúp. hi vọng với kinh nghiệm của các thành viên trong dd mình sẽ tìm được hướng đi, cảm ơn mọi nguời trứơc.

Mình dự định kết hôn với một nguời đã có con riêng ( vợ anh mất cách đây 4 năm khi con trai 1 tuổi). Hiện tại gia đình mình vẫn chưa đồng ý vì thấy thiệt thòi cho con gái quá và vì không hợp tuổi. Thật sự mình đã suy nghĩ rất nhiều về quyết định này, và mình cũng rất lo lắng cho những việc sẽ xảy ra sau khi kết hôn.

Về phần anh ấy, mình nhận thấy đó là một nguời rất tốt và rất yêu thương, quan tâm chăm sóc mình. Anh còn khá trẻ (33t) , tính tình hiền lành và luôn sợ mình sẽ không thể vượt qua để đến với anh. Về đứa bé, vì thiếu mẹ nên bé cứ quấn lấy mình gọi mẹ, và mình cũng rất yêu thương bé. Nhìn hai nguời thiếu sự chăm sóc, anh ấy thì cần vợ, bé con cần mẹ mình thưong vô cùng.

Nhưng hiện tại có rất nhiều điều làm mình lo lắng, mình vẫn chưa biết làm sao để thuyết phục gia đình, rồi đám cưới, phải ăn nói sao với bạn bè nguời quen...

Gia đình anh ấy rất tôn trọng và yêu mến mình ( mình khá dễ thưong và dịu dàng :Battin ey: , TN 2 Đh và gđ trí thức, khá giả :p ) nhưng mình lo lắng không biết sau khi kết hôn thì mọi nguời có thay đổi không,mình biết mình sẽ làm tốt vai trò nguời mẹ nhưng lại sợ mọi nguời dị nghị mẹ kế này nọ...

không biết mọi nguời có ai trải qua cảnh này chưa, làm ơn chỉ huớng cho mình đả thông tư tuởng với, mình thấy mệt mỏi vô cùng vì suy nghĩ nhiều...

cảm ơn mọi nguời lắm lắm !!