Sống đến ngần này tuổi và trải qua biết bao sự khốn nạn của cuộc đời. Và cùng với mối tình mà mình cho là duy nhất.

Anh là người đàn ông tốt , cháy hết mình vì tình yêu , nhưng thiên về tình dục thì nhiều hơn. Anh luôn đi tìm cho mình cái gọi là tình yêu đích thực , luôn tìm cho mình những người phụ nữ tốt và chấp nhận hy sinh vì anh. Anh sống hết với người này rồi đến người khác , anh trao bao nhiêu lời hứa hẹn , trao bao nhiêu lời giả dối mà chẳng ai hay.

Rồi anh lại gieo bao nhiêu sinh linh ra đời để rồi anh lại chẳng hề nghĩ phải làm sao với nó. Anh luôn miệng mình có trách nhiệm , thế thì trách nhiệm anh nói đây là gì là tiền mỗi tháng anh gửi vài đồng để nuôi con nhưng còn trách nhiệm của người làm bố anh có không??? Anh đã bao giờ nghĩ anh đếm được anh có bao nhiêu đứa con chưa. Anh đã bao giờ thấy đau khổ khi đã gieo sự tan nát vào trái tim của những người phụ nữ cùng đầu ấp tay gối với anh chưa? Chắc anh vừa thấy hết yêu, thì anh đã đi tìm người khác để dịch chuyển tình yêu.

Khi bị phát hiện anh luôn đổ trách nhiệm lên người phụ nữ đang chịu đau khổ khi phát hiện người mình yêu thương đã lừa dối mình. Anh đổ lỗi cho người anh đã từng yêu rằng " em không hiểu anh" chỉ nhiêu đó thôi đủ để anh quay đi tìm người khác mà không một chút đắn đo rằng " con anh sẽ thế nào khi không cha" , không chỉ mình em có con với anh. Còn những người phụ nữ khác cũng đã có với anh. Làm sao hả anh? Anh có bao giờ nghĩ đến quả báo chưa? Có bao giờ anh nghĩ nó không xảy ra với anh mà là đến các con anh chưa??

Cuối cùng anh lại chẳng chọn ai để ở cùng , để cùng nhau chăm con ruột của mình. Mà anh lại ham mê vật chất ham mê đời này để chọn một người đã có con mà chăm lo cho chị ta và con chị ta.

Tại sao lại làm thế với các con anh. Có thể anh không cần ở bên em anh có thể ở bên những người kia để cùng chăm lo con ruột của mình , như vậy em cũng không thấy đau lòng .

Hằng đêm em nằm suy nghĩ và tự hỏi rằng : có phải đàn ông luôn vô tâm như vậy không? Tại sao anh lại gieo nhiều tai nghiệp vậy? Anh có ăn học cao , có hướng ngoại , giao tiếp nhiều , thì tại sao anh không một chút bận lòng hả anh? Người đàn ông em đã từng nghĩ rất tốt lại biến thành con quỷ như thế này sao?

Hay là vì anh muốn các con anh cũng thiếu vắng tình cha như anh đã từng. Nhưng đó là do bố anh mất sớm chứ không phải khốn nạn như thế này. Tại sao anh lại muốn các con anh có bố mà như không hả anh?. Anh gieo nhiều con như vậy có khi nào anh nghĩ lỡ mai sau này chúng yêu nhau chưa??

Có ai đã từng bỏ bê con cái của mình để làm cha, mẹ của con người ta chưa? Hãy cho em biết cảm giác đó có thú vị không? Có vui và hạnh phúc không? Khi mà con em suốt ngày nhắc bố và nước mắt em lại không thể ngừng rơi khi thấy cảnh bố nó lại bồng bế con người ta....

Em chỉ mong rằng anh đừng gieo thêm một sinh linh nào ra đời nữa. Anh chẳng sống với ai được lâu. Anh luôn thích tìm tòi cái mới lạ và với anh chưa bao giờ gọi là đủ.