Mình mới cưới đc 1 năm và vừa có em bé. Tình cảm vc mình trước đây rất tốt nhưng dạo gần đây thường xuyên xích mích khiến mình rất mệt mỏi. Từ nhỏ tới lớn mình sống trong gđ ba mẹ mình rất sạch sẽ ngăn nắp và quy tắc, có lẽ vì vậy nó nhiễm vào máu mình rồi. Phòng ai người nấy ở và tôn trọng quyền riêng tư của nhau, ngay cả bme hay anh chị em cháu mình cũng ko bao giờ tự tiện qua phòng mình lục lọi, vô là luôn luôn gõ cửa dù cửa mình ko khoá. Cháu nhà mình tuy còn nhỏ nhưng đã đc tập tính đó. Nhưng từ khi về nhà chồng thì khác, phòng của 2 vc mà các cháu của chồng rất tự tiện, tụi nó đóng mở cửa ra vô liên tục cả ngày, tủ lạnh rồi đồ đạc tụi nó lục lọi rất tự nhiên, nhiều lúc e muốn có cử chỉ thân mật với chồng chút cũng ngại có người vô, khoá cửa lại thì tụi nó đập ầm ầm bên ngoài đòi vô, mẹ chồng e thấy vậy thì gọi bắt tụi e mở cửa cho tụi nó vô chơi. Chồng e thì chiều tụi nó lắm. Khuya đến vc e muốn đi ngủ cũng phải chờ tụi nó về phòng,có hôm 11h đêm nhưng lạ 1 cái là nhà chồng e ko ai ý kiến gì. E bực lắm nhưng ko nói gì vì sợ xích mích với chồng. Rồi đỉnh điểm là lúc e sinh e bé, con e quấy khóc suốt khiến e stress nặng lắm, vậy mà mấy đứa cháu cứ ra vô ầm ầm, chơi game ì xèo lên, chân tụi nó ít khi đi dép rất dơ toàn leo lên giường chỗ con em nằm nhảy ầm ầm. Em ko nhịn đc nữa nên quát tụi nó đi ra, e nói " tụi bay đi ra ngoài hết cho em ngủ". Vậy là tụi nó ra mách mc e và ba mẹ tụi nó, nói là e chửi đuổi ra. Mc e và ba mẹ tụi nó nói lại chồng em thế là chồng la em ko thèm đếm xỉa tới e nữa. E buồn lắm. Chồng e thì ko muốn e đụng gì tới cháu ảnh vì ảnh cưng tụi nó lắm. Trước đây e nhịn hết nhưng từ lúc có con do con quấy khóc lại ko ai phụ chăm con, vừa chăm con vừa lo cơm nước ( chồng e nghiện game nặng) nên dần dần e đâm ra cáu bẳn. Giờ vc e lạnh lùng lắm. Các mẹ cho e lời khuyên e phải làm gì ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haianh2015