Mình thuộc tuyp phụ nữ hiện đại. Một ngày của mình cũng như bao phụ nữ hiện đại khác. Sáng đi làm, chiều về chợ búa, nấu cơm, cho con ăn, giặt giũ rồi cho con ngủ ... vv..v và kính thưa các loại việc không tên khác mà chỉ phụ nữ mình biết, phụ nữ ta làm. Ấy vậy mà hôm nọ, vừa đi chợ về mình mới than là đàn ông sướng thiệt, anh xã nói 1 câu làm mình chưng hửng :" thì anh phụ em trông con rồi mà" :|

Mặt đơ như cây cơ, ơ thế hoá ra việc trông con không phải việc của đàn ông mà là hoàn toàn là của phụ nữ sao (con chung mà)? Đàn ông chỉ là "Phụ" trong chuyện này thôi sao?? mặc dù anh xã mình cũng rất hay phụ mình chuyện giặt giũ, dọn dẹp nhà cửa nhưng lại quan niệm là :"cái này là phụ em đấy". Mình chẳng phải kể công, nhưng quan niệm của anh sao vẫn thấy cổ hủ quá xã ơi! Cả hai đều là người của xã hội, đều ngày làm 8 tiếng. Ừ thì em biết anh không dám giành thiên chức nội trợ của em, nhưng nói vậy chả khác nào với anh có sự phân chia "chính" và "phụ" trong việc gia đình, con cái à?!

Ngẫm lại, tới giờ mình vẫn còn nửa buồn cười, nữa băn khoăn với sự " cổ hủ vô tư" của chồng mình.

Xã ơi, xã à!!