Xin chào các mẹ

Mình có một tâm sự này muốn các mẹ nghe song thì cho mình lời khuyên và đáp án nhé.

Chẳng là chồng mình gần đây (cũng lâu rồi), lúc ở nhà thường chui vào phòng đóng cửa và ngồi lỳ bên máy tính, kể cả khi mình bận bịu cơm nước cũng không ngó ngàng con cái hộ mình. Đến khi mình lên phòng định nhờ chồng trông con dùm thì chồng mình với thái độ rất khẩn trương tắt hết các cửa sổ ở màn hình đi (chỉ còn màn hình desktop) mấy lần đầu mình cũng không để ý và mình cho rằng đó là tình cờ nên cũng không hỏi. Sau đó liên tục khi mình xuất hiện đều có hành động như vậy, rất khẩn trương (hình như lúc nào cũng trong tình huống cảnh giác để đóng cửa sổ ngay không muốn cho mình nhìn thấy) và mình đã thắc mắc thì chồng mình trả lời rằng lúc thì chơi picachu, lúc thì lướt nét, lúc thì đọc blogc...

Mình rất buồn và không hiểu tại sao lại như vậy và không biết cái gì đang diễn ra trong chồng mình.

Từ trước mình hoàn toàn tin tưởng vào chồng nhưng bây giờ thì mình phát hiện anh ấy có nhiều điều nói dối mình. Chúng mình kết hôn 8 năm rồi và có hai con (cả nếp, tẻ). Chuyện về dùng máy tính này để làm gì là một trong những điều đầu tiên mình muốn khám phá. Có mẹ nào có cao kiến giúp mình không xin mách dùm.