Lại một đêm nữa 2 vợ chồng cãi nhau...Em thực sự cảm thấy quá mệt mỏi...Em đã nghĩ rất nhiều..về hạnh phúc..về đau khổ...Tất cả những gì đã xảy ra..làm cho tim em đau nhói !!! Mình kết hôn được bao lâu rồi nhỉ ? 5 năm...là khoảng thời gian rất nhiều vui buồn...2 đứa con..1 trai..1 gái..đẹp như 2 thiên thần.. Em hết lòng vì anh..vì con..Đôi khi nhận tất cả những gì thiệt thòi về bản thân để chồng được vui...

Nhưng...dường như với anh điều đó thật vô nghĩa...Anh như vậy hay tất cả đàn ông trên đời này như vậy ,hay do em quá cầu toàn ?? Tất cả như cuốn phim tua chậm lạ trước mắt em...tất cả...chuyện cơm áo gạo tiền..con cái...tất cả nhưng gì anh đã đối xử với em...trong thời gian qua...làm em đau quá...Nhưng...em đã tha thứ tất cả cho anh...vì con..vì em vẫn yêu anh nhiều quá ...Thế nhưng...tất cả những gì em nhận lại được ở anh là gì ...Anh vẫn qua lại với nó...anh làm khổ em hết lần này đến lần khác...Tại sao ??? Có phải vì em đã quá chiều chuộng anh không ?? Em đã làm gì sai ???

Bây giờ thực sự em mệt mỏi quá !

Xin lỗi anh...xin lỗi vì đêm qua đã to tiếng với anh...vì không kiềm chế nổi nên đã xúc phạm anh...Em đâu là cái gì đâu...em làm gì có cái quyền đó..làm gì có quyền trách móc anh, hay bắt anh phai yêu ai ...đó là quyền của anh mà...đúng không ? Em thật vô lý phải không ?... em chỉ như cái bóng đi bên đời anh...mãi mãi thế...phai không ?...Anh đã không tôn trọng em...Vậy mà vì sao em vẫn cứ hi sinh vì anh ???.....

Bây giờ em thực sự mệt mỏi quá...em đã nghĩ rất nhiều, cả đem qua em không ngủ được...trong khi anh vẫn ngủ ngon lành...Tại sao ? ...

Thôi, anh cứ làm những gì mà anh thấy vui...em se không nói thêm gì nữa...anh có qua lại với người ta nữa hay không...với em không quan trọng nữa...em đã đau quá nhiều rồi...!!

sắp tới sinh nhật người ta của anh rồi đó...anh nhớ ngày đó lắm phải không ???.. Yêu nhau 3 năm...kết hôn 5 năm...anh thậm chí không nhớ ngày sinh nhật của em...anh không nhớ ngày sinh nhật của 2 con...ngay cả số điện thoại của em anh cũng không nhớ rõ...tại sao...?? ...em là gì...cò phải là vợ của anh không ?? hay chỉ là người phụ nữ đi bên anh...chăm lo cho anh...để anh được chỉn chu đi gặp người con gái khác...

Buồn quá !!! em muốn buông xuôi tất cả... nhưng còn con của chúng ta...em phải làm sao đây...anh hay trả lời em đi...