Chào cả nhà

Vài tháng trước chồng mình dấu mình vay online trên mạng trang doctordong.vn, bảo vay có 3 triệu do lúc đó kẹt tiền quá, sau chuyển qua Tài khoản cá nhân trả rồi, bẵng đi 1 thời gian, có 1 nick facebook lạ vào trang face của chồng mình, nhắn tin bạn bè, người thân bảo chồng mình vay tiền không trả, giờ lãi lên đến gần 11 triệu, nhắn tin hăm dọa đủ thứ, kiểu dân giang hồ chợ búa, họ biết địa chỉ, sđt của nhà mình luôn. Chồng mình thấy thế sợ quá lại chuyển cho họ 2 triệu (tài khoán cá nhân), chồng mình bảo nó là vay có 3 triệu mà sao giờ lên 11 triệu nhiều vậy, khi nào tất toán được khoản vay thì họ lại bảo hôm sau phải ra điện máy xanh chuyển thêm 3 triệu, lấy biên lai để tất toán khoản vay.

Trong group mình có bạn nào gặp trường hợp này chưa, tư vấn dùm mình với, bọn đó nc gê gớm lắm, mình sợ đưa tiền cho họ lâu lâu họ lại quay lại bảo mình còn nợ phải đưa thêm, còn ko đưa thì sợ họ đến tận nhà làm phiền. Vợ chồng mình thi đang khó khăn, không có dư dả gì. Đang sống chung với gia đình chồng nữa. Có cách nào giải quyết dứt điểm bọn lừa đảo đó ko ạ, cả nhà giúp mình với.

Chân thành cảm ơn, do mình đang rối nên lời văn lủng củng, mong cả nhà thông cảm