Mình nghĩ nhiều bạn sẽ không hiểu chủ đề mình đang nói ở đây là như thế nào. Nhưng nếu bạn hiểu thì sẽ thấy cũng khá là hay và đáng để bàn luận lắm đó. Mình thấy ưu điểm lớn nhất để chắc chắn gia đình sẽ có các con ngoan chính là góp sức của người đàn ông trong gia "CHA". Nhiều người thường nói người vợ trong gia đình là quan trọng nhất vì đây là yếu tố quyết định và ảnh hưởng trực tiếp đến quá trình trưởng thành của các con và không bao giờ nghĩ đến vai trò của người cha ở nhà! Trước mình cũng nghĩ đến câu của người xưa "con hư là tại mẹ" vậy lúc con ngoan thì sao? Mọi người cần biết rằng cảm xúc và hành vi khả năng ứng xử của các con sẽ rất khó để phát triển theo chiều hướng tốt nếu không có tình thương, sự chăm sóc, quan tâm của người cha. Theo nghiên cứu thì vị trí của người cha trong gia đình nhỏ rất quan trọng không kém phần người mẹ đâu nhé. Đừng gì cũng ỷ y vào vợ mình và dồn hết mọi trách nhiệm cho người phụ nữ trong nhà thôi. Tội nghiệp lắm. Mọi người có biết nếu như người cha càng có nhiều ưu điểm và đức tính tốt thì sẽ càng làm tấm gương vô cùng sáng cho các con của mình. Những ưu điểm của một người đàn ông nếu có thì chắc các con sau này sẽ vô cùng ngoan ngoãn và đạt được nhiều thành công trong tương lai đó chính là người đàn ông luôn dành sự tôn trọng cho phái yếu (phụ nữ) - Người cha có tính cách điềm đạm, bình tĩnh giải quyết mọi vấn đề, không thô bạo và 'vũ phu' - Người đàn ông có tính nhẫn nại. Chị em thấy chia sẻ của em có đúng không ạ?