Chào các bạn, GĐ mình gần đây lại xáo xào tiếp vì sự bịa đặt, vu khống, đặt điều và nhiều cái không thể tưởng tượng khác nữa của bà MC mình, mặc dù bề ngoài bà ta luôn tỏ ra là một người khéo léo, mồm mép, nhanh nhẹn, lễ phép. Chuyện nói ra thì dài lắm, mình sẽ nói trong một topic khác. Trưa nay ngồi tâm sự với một chị họ đằng nhà chồng, chị ấy cũng chịu nhiều đau khổ gây ra bởi MC chị ấy. Điểm giống nhau giữa 2 bà MC này là mặc dù là cán bộ nhà nước nghỉ hưu, nhưng trình hộ học vấn không cao (trung cấp, sơ cấp…), đều sống ở nông thôn. Mình chợt nghĩ là cách xử xự của các bà MC có phụ thuộc vào học vấn của bà ấy không? Nghĩa là học hành cao hơn, càng giỏi giang thì người ta càng hành động/cư xử văn minh, hiểu biết hơn? Các chị có gia đình lục đục do MC gây nên (trực tiếp/gián tiếp), MC các chị có học vấn ntn? Các chị có gia đình chồng tốt, trình độ học vấn của MC của các chị có cao không?

Đây chỉ là một câu hỏi có tính chất điều tra, chia sẻ, chứ không có ý xúc phạm những người học vấn thấp đâu nhé. Và cũng chỉ hỏi về MC thôi, chứ không hỏi về BC hoặc các đức ông chồng đâu nhé (vì hình như học vấn không quyết định hành động của người đàn ông lắm hay sao ý).

Các bạn chia sẻ với nhé, để kiếp sau mình rút kinh nghiệm chọn MC hoặc truyền kinh nghiệm cho con gái:Sad:.