Chào mọi người, tình hình là thế này...

Mình là con gái, từ nhỏ tới lớn tính tình cũng khá nóng nảy, càng lớn mình càng cảm thấy "khó tính hơn", mình có bạn trai và chuẩn bị cưới hỏi rồi. Nhưng mỗi khi xảy ra mâu thuẫn hoặc chuyện khiến mình cảm thấy ko vui (có thể là chuyện đó ko đến nổi) nhưng mình cũng như đang "lên cơn" vậy... Ko chỉ bạn trai mình, mà thậm chí người khác việc khác, mình cũng rất dễ "nổi điên"... Nhưng ngay sau khi "nổi cơn" được nữa tiếng, thì mình cảm thấy bản thân thật kinh khủng :(

Nhiều lúc mình cảm thấy mình quá nóng tính, khiến bản thân ko vui, càng ngày càng khó gần, ko hòa đồng, tự làm khổ mình, hay nghỉ lung tung, tiêu cực, cứ như có cảm giác "thế là hết rồi, thế là ko còn gì để nói hoặc ko muốn tiếp tục nữa..." Nói chung là những suy nghỉ bi quan, nhưng ko phải muốn tự tử nha... chẳng qua là muốn chấm dứt việc đó ngay hay gì đó thôi... Nhưng sự thật thì sau khi bình tĩnh lại thì ko phải muốn thế :( Mỗi lần có chuyện, mình rất dễ ức chế đến chảy nước mắt, nhiều khi cảm thấy rất mệt mỏi, nhưng ko hiểu sao cứ bị thế này :(

Bây giờ mình còn cảm thấy mỗi lần "nổi cơn điên" xong thì tim mình đập bất thường, ko phải kiểu đập nhanh, mà giống như bị loạn nhịp, khiến mình cảm thấy khó thở... và phải "hít sâu... thở từ từ..." mới hết :( mình sợ cứ tiếp tục thế này mình sẽ bị bệnh mất :(( bệnh tim? bệnh tự kỉ hay bệnh tâm thần đây?

Có ai biết cách trị bệnh của mình ko? Có cần đi khám bs ko? Uống thuốc an thần có được ko? Hay là ăn uống thế nào hoặc bí quyết gì để thay đổi cái cảnh này ko? Mình ko muốn tiếp tục thế này nữa đau :( Đau khổ mà ko được vui, nếu hại tới bệnh tim thì sau này ko đc có em bé... Chắc chết mất :((

Mọi người cứu em với! :((