Lúc viết nên những dòng chữ này là lúc em vừa cãi nhau với mẹ xong. Em không biết tả mẹ em là người thế nào nữa. Bà trẻ trung ,giỏi kiếm tiền , bà là người phụ nữ hiện đại. Nhưng em lại k thể hoà thuận với bà được. Em năm này 16 tuổi . Bản thân em khá là hướng nội và có đôi phần nhạy cảm. Chính bản thân em cũng cảm nhận thấy điều ấy. Em không biết từ bao giờ bản thân và mẹ của mình lại xa cách đến vậy. Mỗi khi từ trường về nhà hay khi nào phải ở nhà1 mk là em lại cảm thấy rất khó chịu. Em khá là hướng nội nên em không hay trò chuyện với họ hàng thậm chí khi thấy họ em còn cảm thấy rất sợ hãi, ngại ngùng. Mẹ em bà thường xuyên yêu cầu em phải thân thiết với họ hàng của mk hơn nhưng đối với em đó là điều k thể. Bà ấy thường nói với em rằng các bác các chú luôn thấy mày bị làm sao í, lúc nào cũng lù dà lù dù gặp ai cái mặt cx bừ ra . Việc đó phần nào khiến em cảm thấy không mấy thiện cảm với những người họ hàng của mình. Lúc đầu em nghĩ do em  không giỏi giao tiếp nhưng có lẽ là không. Em có thể dễ  dàng bắt chuyện với những người không quen nhưng lại có ác cảm và không dễ nói chuyện với người trong gia đình của mình. Sau khi em lên c3 mối quan hệ của ưm và gia đình ngày càng tồi tệ hơn , em thường xuyên cãi nhau với em trai và càng ngày tần suất việc đó càng xuất hiện nhiều hơn. Không chỉ vậy , mối quan hệ có phần lạnh lùng của em và mẹ , họ hàng của mình ngày càng tồi tệ . Trong mỗi cuộc cãi vã với em trai thì em luôn là người bị đánh. Trong gia đình em thằng nhỏ đó giống như 1 vị tướng sĩ đã giành không biết bao nhiêu chiến công ,còn em chỉ là kẻ binh sĩ nghèo hèn. Mặc cho nó có lấy trộm tiền mua dth hay nạp game thì mọi lỗi lầm của nó đều được xoá bỏ. Nó học không giỏi thân hình thì quá khổ nhìn từ xa không khó để người ta có thẻ liên tưởng nó giống như 1 cậu ấm nhà giàu được nuông chiều. Mỗi cuộc cái vã của em và nó đều kết thúc bằng câu nói :" m là chị m phải biết nhường  em" hay " nó có quá đáng 1 tý thì làm sao" mặc cho nó có nói em là con chó hay đồ hãm l*n thì thứ duy nhất mẹ em nghe và nhìn thấy   Là hình ảnh người con trai của bà đang bị em bắt nạt. Mọi chuyện đi quá giới hạn khi đến hôm nay em đã cãi lại mẹ của mình và giờ thì em chị mong có thể tự lập về tài chính để thoát khỏi căn nhà này