Chủ đề này chắc sẽ không có gì mới lạ nhưng em vẫn mở ra để xem có các mẹ,các chị nào có cùng tâm trạng thì vào chia sẻ cùng nhé.

Em lấy chồng tính đến giờ là gần 1 năm,vừa sinh con và bé được gần 6 tuần rồi.Cuộc sống của hai vợ chồng nói chung là ổn không có gì phải kêu ca hết.Chồng em rất tốt,ngoan,chăm chỉ và chịu khó,đi làm mỗi ngày về con nấu cơm cho vợ ăn,chăm sóc con...nói chung là rất chu đáo,lại tình cảm và vui tính,biết chấp nhận và chịu đựng cái tính điên rồ,thất thường và bướng bỉnh của em...Kể ra thế các chị đừng nghĩ em khoe chồng nhé và lại bảo con này đúng là điên,được người chồng thế còn kêu than nỗi gì....Thực sự em cung thấy mình may mắn và hạnh phúc lắm nhưng chẳng hiểu sao từ khi cưới,mang bầu và sinh con,không biết là do vợ chồng gặp nhau hàng ngày,vì có con hay vì những lý do gì...mà em đang có cảm giác là em không còn yêu chồng nữa...nói đúng hơn là không còn những cảm xúc như thời yêu nhau nữa...lúc yêu nhau,mỗi lần chồng nhắn tin hay gọi điện thì hồi hộp bắt máy trả lời ngay...bây giờ chồng nhắn hay gọi...thấy cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn...nếu không có gì quan trọng thì mặc kệ luôn...trước đây hồi còn xa nhau,mỗi ngày dù buồn ngủ muốn chết sáng nào cũng cố dậy sớm để chat với chồng,tối dù đi làm mệt vẫn cố thức khuya để chat chit nói chuyện...đi đâu cũng chỉ mong nhanh nhanh chóng chóng về bên cái máy tính hoặc còn vác cả máy tính kè kè bên người mọi lúc mọi nơi để có thể online nói chuyện với chồng....Giờ hàng ngày chồng đến cty online,vợ ngồi nhà online mà không bao giờ thèm vào hỏi chồng trừ khi có việc cần hỏi...chồng nhiều khi trách mà vẫn kệ.........Trước mỗi lần xa chồng thì nhớ lắm,giờ chồng đi công tác cũng chẳng cảm thấy gì....

Đơn giản là những cái đó thôi nhưng em hiểu là những cảm giác lúc yêu nhau,những mong nhớ,hồi hộp,chờ đợi...giờ không còn nữa vậy để duy trì cái gọi là tình yêu như mỗi buổi sáng trước khi đi làm hay buổi tối trước khi đi ngủ em vẫn nói với chồng là "em yêu anh" như một cái máy đáp lại cho lời "anh yêu em" của chồng đó thực sự có ý nghĩa...em phải làm sao?có phải đúng như lời mọi người vẫn nói,hôn nhân là nấm mồ chôn sống tình yêu....?có ai giống như em không?Phải chăng tình yêu sau hôn nhân nó đã được biến đổi sang một hình thức khác?