Bình thường vợ chồng em tiền lương của ai người đấy giữ. Người chi tiêu trong gia đình là em. Cần đóng tiền học cho con hay làm gì cần tiêu thì e sẽ bảo chồng em đóng. Dù ít hay nhiều vẫn là đóng góp chung. Hay là em bảo vợ hết tiền rồi nhá! Có tiền là chồng em sẽ đưa cho. Chưa bao giờ em hỏi lương chồng em được bao nhiêu? Trước đây khi công ty chưa chậm lương thì hàng tháng chồng em đều tự động chuyển tiền cho em. Chuyển cho em bao nhiêu thì em biết cần đấy. Dù có tiền làm thêm chồng em cũng bảo em biết. Vô tình em cầm đt chồng em, mở điện thoại chồng em ra thì thấy tin nhắn ngân hàng vẫn đang hiện trên màn hình. Đập vào mắt là hơn 11 triệu trong tài khoản. Xem những tin nhắn giao dịch cũ thì tầm tết là được ai đó chuyển cho hơn 12 triệu. Có thời điểm lên đến gần 20 triệu. Vấn đề em muốn nói là chồng em luôn bảo với em là không có tiền. Gần đây công ty cũ trả lương nợ trừ cả bảo hiểm còn 4 triệu 5 trăm ( chuyển khoản cho em). Em biết chồng em còn tiền trong tài khoản, nên em cố tình hôm nay em bảo đóng tiền ăn cho con ở lớp. Chồng em bảo tài khoản không đủ. Tháng nào tiền học của con bé hơn 4 triệu, đều là em đóng. Tiền ăn và tiền học thêm của thằng lớn em bảo chồng em đóng. Tháng trước chồng em vẫn bảo không có tiền. Em đóng hết cho cả 2 đứa. Em vẫn cứ ngu ngơ nghĩ rằng chồng em không có tiền thật các chị ạ. Bây giờ em tỉnh luôn rồi. Em luôn tin chồng em không dấu em chuyện tiền nong. Em vỡ mộng luôn rồi. Em nên làm thế nào các chị nhỉ?