Các bố các mẹ ơi em đang có tí việc mà cứ lăn tăn từ tối qua đến giờ.

Chả là hai vợ chồng em mới cưới được 6 tháng, chồng em đợt vừa rồi vì một số việc nên không đi làm, không có lương, nên tình hình kinh tế hai vợ chồng khá eo hẹp. Đến tối qua thì tự nhiên chồng tủm tỉm đưa ra cho em 2 hay 3 triệu gì đó. Em hỏi tiền từ đâu, hỏi mấy câu thì anh xã khai là tiền... thắng 3 cây, chơi với hội bạn đá bóng cùng...

Em đang mừng mừng vui vui tự nhiên cụt hứng. Em rất kỵ chuyện cờ bạc ăn tiền, mà một số tiền lớn như thế em lại thấy càng kỵ.

Em mới nói với chồng là "thôi, em ko lấy, chồng cứ cầm mà tiêu việc gì thì tiêu. Em không thích tiêu cái tiền này... Cả tiền ăn tháng đưa cho mẹ nữa, cũng không nên đưa mẹ bằng tiền này."

Chồng em cũng có vẻ mất hứng, nói là "ừ, ko dùng thì thôi, anh cho vào quỹ đen, biết thế lần sau không nói với em nữa"...

Không biết cách phản ứng của em như thế có gì sai không các mẹ?

Dù chồng em nói anh ấy không có máu cờ bạc, chỉ chơi cho vui thôi, nhưng thú thực em sợ chồng kiếm được tiền lần này được nhiều, rồi lần sau lại tiếp tục, lún sâu vào cờ bạc thì nguy hiểm lắm. Cơn vui lên thì ai đừng được?

Không nói thẳng, ko tỏ thái độ thì sợ chồng tưởng mình hưởng ứng, mà tỏ thái độ thì chồng lại bảo "lần sau không nói với em nữa". Thế có chán không cơ chứ! Haizzz... Các bố các mẹ đánh giá giúp em cái vụ này với nhé 8-|...

Cảm ơn các bố các mẹ!