xin chào các mẹ, mình lấy chồng gần 7 năm, 3 năm đầu mình dành thời gian đẻ con, 3 năm sau mình chăm con. Chồng mình anh ấy có 1 lần lỡ đò, khi còn quá trẻ, mình cũng không để ý việc này, tuy gia đình họ hàng phản đối. Có điều 3 năm lại đây, anh ấy luôn có khoản nợ nóng, ngoài khoản nợ ngân hàng. Những khoản tiền này phát sinh vì lý do gì, khi nào, đều là không cho mình biết. Đến thời điểm không thể trả, anh ấy mới nói, và lý do là làm ăn kinh doanh. Sau đó, đã giải quyết bằng bán xe của nhà đi.

Chuyện không dừng lại, tiếp tục cách đây 2 năm, anh ấy lại có thêm khoản nợ nóng nữa. Lần này, nhà ba mẹ chồng giúp đỡ trả giúp.

Và mới đây ra tết 2020, anh ấy bỏ nhà đi, để lại lá thư như trong truyện cổ tích, là anh có vay nợ mà giờ anh đi làm xa trả nợ. Thế rồi lần lượt chủ nợ kéo đến nhà mình, làm phiền mình, đập đồ nhà mình, và nói số tiền lên mấy trăm triệu.

Trong khi anh ấy không có công ăn việc làm ổn định, Lý do: là vì cờ bạc, vì không kiếm được tiền!

Mình sẽ làm gì để thay đổi cuộc đời mình, hay mình cao tay để thay đổi 1 người đàn ông?