xin chào các Mẹ các chị và các bạn trong diễn đàn , mình có chút thắc mắc xin mọi người tư vấn dùm mình. mình lập gia đình đến nay là gần 3 năm, mình đã hai lần có bầu nhưng sảy tư nhiên khi chưa thấy hình ảnh túi thai nhưng qua xét ngiệm máu thì bsy kết luận mình có thai. hai lần có thai đó mình uống thuốc bắc mà có chứ không phải để tự nhiên. sau hai lần sảy vc mình đã khám hiếm muộn kết quả mình bình thường chỉ có đường huyết của mình hơi cao ,còn ox mình yếu 20% và tinh trùng dị dạng , ít, sau hai tháng điều trị thì trinh trùng tăng lên 24% và không còn dị dạng , mình đã tiến hành iui 2 lần nhưng thất bại. mình có chút thắc mắc là không biết nguyên nhân vì sao mà hai lần có thai mình đều bị hư có phải do tinh trùng yếu và dị dạng , hay cơ thể mình có trục trặc , chả là cả ox mình và Mẹ chồng đều đổ lỗi là tại mình.( mình chưa bao giờ uống thuốc tránh thai ,phá thai hay gì hết vì ox mình là người đầu tiên và duy nhất của mình). vừa mong con vừa bị áp lực phía gia đình nên mình rất mệt mỏi và căng thẳng. mình có hỏi bsy thì bac nói chung chung và chỉ động viên hai vc cố gắng , mình chỉ muốn biết nguyên nhân là ở đâu để nói chuyện với gd nhà chồng và tìm hướng điều trị , mong các Mẹ, các chị trong diễn đàn tư vấn và cho mình lời khuyên nhé, mình rất cảm ơn .