Là NT3,

Em học cách nhẫn nại để yên cho ng mình thương làm việc, theo đuổi lý tưởng của riêng họ, ko hối thúc gặp gỡ, biết cách tạo niềm vui cho mình cho đến khi người ấy đến.

Em học cách mừng rỡ, nhào vào người đó ra sao mỗi khi người đó trở về bên cạnh em.

Em học cách chấp nhận những tin nhắn gửi đi mà không hề có tâm mong cầu được hồi đáp. Vì hồi đáp là ko an toàn cho cả hai.

Em học cách tôn trọng khoảng cách giữa hai người để em có thời gian để tự phê, tự nhận ra lỗi lầm của mình.

Em học cách nói lời xin lỗi chân thành trong sự yêu đuối nhất để ngta có thể tha thứ, che chở, nâng đỡ em

Em học cách tha thứ lỗi lầm của người khác vì em cần họ. Vì vậy em có thể nhẹ nhàng góp ý và thật lòng cảm ơn mỗi khi người đó có thay đổi bởi lời góp ý của em.

Em học cách chăm sóc bản thân mình thật đẹp vì biết rằng ai đó không thể lúc nào cũng bên em. Thế nên em cần thật đẹp mỗi khi xuất hiện trước người đó.

Em học cách từ chối để tăng thêm gia vị màu sắc cho cuộc tình của mình.

Em học cách phát triển bản thân để luôn mới mẻ từ tư duy đến ngoại hình cũng vì thời gian gặp nhau quá ít, những lời nói với nhau ko nhiều nên em cần mọi thứ thật sự chất lượng mỗi lúc kết nối với nhau.

Em học cách tận hưởng những cuộc mây mưa để mang đến cho nhau thật nhiều cảm xúc thăng hoa đó.

Em học cách dùng ánh mắt, nụ cười để lả lơi, để thông cảm, để hờn dỗi.

Em học cách chăm sóc, quan tâm một người chỉ vừa đủ để họ còn được tự do.

Em học cách buông một người để họ đến với những người, những nơi mà họ thấy vui vẻ hơn, còn em sẽ tiếp tục sống cho mình thât xinh, thật tươi đẹp, thật vững tâm, thật đặc biệt để e cảm thấy tự hài lòng với mình và nhờ đó mà ko ai có thể quên được em

.......

Và giờ, những gì em học, là bài học mà em đã phải trả giá bằng cả đạo đức xã hội, bằng cả những giá trị mà em được giáo dục, bằng cả quy chuẩn luật pháp, là niềm tin của em.

Hơn hết thảy, em đã từng đánh mất chính mình để học những điều này.

.....