- Chào các mẹ

trước tiên cho mình xin lỗi vì mình là bố không phải là mẹ mà lại vào forum này,tuy mình đã theo dõi diễn đàn này 1 năm nay rồi,có gì xin các mẹ bỏ qua,vì mình vào forum này chủ yếu học hỏi và hiểu tâm lý phụ nữ hơn chỉ mong ngày càng hoàn thiện mình hơn.

hoàn cảnh gia đình mình như sau

về kinh tế thì không phải suy nghĩ nhiều, thu nhập vợ làm nhân viên 5 triệu 1 tháng còn mình thì quản lý lương khoảng 25 triệu(mình giữ 5 triệu tiêu vặt còn bao nhiêu đưa vợ quản lý, nhà riêng do bố mình cho, vợ mình thì không phải làm dâu ngày nào,vì thương vợ nên trước khi cưới mình ra diều kiện với ông bà cụ như vậy phải có nhà riêng và 2 vợ chồng ở riêng:Smiling:

về hình thức thì vợ mình 27 tuổi tuy đã có 2 con nhưng vẫn 1 người phụ nữ đẹp , nếu không muốn nói là quá chuẩn,nhiều lúc ra đường vẫn bị mấy thằng đeo đuổi ,nghe vợ mình kể mình chỉ muốn cho mấy thằng đó vài quả đấm ,còn về mình thì trước đây cũng thuộc dạng sát gái(xin lỗi các chị em:Sad:) và đào hoa:rolleyes:,nhưng xin thề từ ngày yêu nhau mình không bao giờ đi bia ôm ,nói gì phản bôi vợ.

về con cái thì mình có 2 công chúa 3 tuổi và 5 tuổi ,2 bé rất xinh (chắc giống mẹ nhiều) :) và ngoan ngoãn,mình thật sự tự hào vì ai cũng khen 2 bé .tuy mình cũng thích con trai, cộng thêm mình là trưởng nam nhưng không vì vậy mà mình bắt vợ mình xanh thêm

về "chuyện ấy" thì mình lúc nào cũng ham muốn nhưng chỉ khi nào vợ cho phép mới dám "manh động":Sad:,nhiều khi "thòm thèm" mà vợ kêu mệt hay không hứng, mình chỉ biết ôm gối ra ngủ phòng khách .:Crying:

về đối xử nội ngoại ,do vợ cư xử khéo léo nên không mích lòng ai, nếu nói quá thì được cảm tình rất nhiều người

về tình cảm 2 người thì nói thật trước đây lúc khó khăn thì 2 vợ chồng gắn bó nhau lắm , vợ chồng thì làm tháng gần chục triệu , ở nhà gặp nhau hoài đi đâu cũng có vợ có chồng.nhưng cách đây 1 năm có hùn vốn mở cái nhà hàng , thì 1 tuần mình phải vắng mặt ở 3 -4 ngày , những ngày mình ở nhà,mình cũng cố gắng ở nhà với vợ con chỉ xin 1 tuần vắng mặt 1 ngày(còn tùy vợ có cho đi không nữa) đi bia bọt với bạn bè nhưng cũng không dám về sau 22h.còn những ngày đi làm thì buổi tối, mình tranh thủ về ăn cơm và chơi với con, thời gian để 2 vợ chồng chăm sóc hay hàn huyên tâm sự rất ít , nhiều lúc muốn tâm sự với vợ nhưng không có thời gian , thời gian dành cho nhau đã ít mà mình nói chuyện thì vợ hay gắt gỏng ,khó chịu nói mình ham làm ăn không ngó ngàng với gia đình ,tối ngủ thấy thương vợ muốn ôm có ấy vào lòng an ủi thì vợ càng khó chịu , xua đuổi mình ra làm mình càng chán nản , tết này mình phải di làm suốt phần vì nhà hàng quá đông khách phần thì 1/2 nhân viên phải nghĩ về quê ăn tết , lòng đã buồn vì tết không quây quần bên gia đình nay tình cảm vợ chồng càng tệ.Nhiều lúc hai vợ chồng nói chuyện mình nói "để anh cố gắng cũng vì tương lai gia đình mình nhưng vợ mình cứ nói kiếm tiền để làm gì mà anh không có thời gian dành cho gia đình , anh cứ như người ở trọ trong cái nhà này,mọi việc đều dồn lên em , nào cơm nước ,quần áo ,con cái" .mặc dù 2 đứa nhỏ mình đi học từ 8 giờ tới 4h,sau đó bà nội đón về nhà tắm rửa rồi cho ăn tối.vợ mình thì đi làm về 4h nhưng phải dọn dẹp nhà cửa rùi cơm nước , cách đây vài tháng cô ấy kêu vất vả mệt mỏi nên 1 tuần chỉ nấu cơm 3 buổi thôi , mình bực quá cãi nhau kịch liệt nhưng cuối cùng cũng đành chiều ý vợ.

Tuy nhiên , không vì thế mà vợ mình vui lên ,rồi cô ấy bắt mình phụ việc nhà nhưng mình cũng vui vẻ làm ,mặc dù mình làm không được như ý cô ấy thế là vợ mình lại có cớ nhăn nhó ,càu nhàu mình,càng ngày cô ấy tỏ thái độ khó chịu ,ăn nói thì cọc cằn,nói năng trông không trống có với mình,mình đi làm về đã mệt chỉ muốn nghe lời diu dàng của vợ,thay vào đó là thái độ gắt gỏng,khó chịu.góp ý khuyên răn cô ấy thì cô ấy trả đũa bằng cách chiến tranh lạnh vài ngày có khi 1 tuần càng làm không khí gia đình ngột ngạt ,căng thăng . tháng trước mình buồn quá đi nhậu không ăn cơm do cô ấy nấu thế là 2 tuần liền, vợ mình không nấu cơm nữa , sau đó nói mãi cô ấy mới chịu nấu cơm lại nhưng tỏ vẻ ban ơn , mình bực quá "nói em làm vậy thì coi sao được,do đặc thù công việc, anh chỉ mong muốn duy trì bữa cơm để gia đình gặp nhau hàng ngày,nhưng bữa em thích thì nấu bữa thì không, lại còn than phiền mệt mỏi vì phải cơm nước cho chồng ,giống như ban ơn vậy".thế là cô ấy tuyên bố "từ này không cơm nước gì hết" và cứ thế là 1 tuần nữa ,tối tối mình về nhà tắm rửa chơi với con 1 tý rùi cơm hàng cháo chợ,mình nghĩ mà buồn rơi nước mắt.

Có lẽ mình tính đến chuyện ly di hay sao?

thử hỏi người vợ mà không cơm nước thì còn gì là vợ , còn mình tuy chỉ biết kiếm tiền thời gian quan tâm cho gia đình thì ít nhưng vì hoàn cảnh, mình biết làm sao bây giờ. :Sad: