Chào các chị, em có một thắc mắc và thấy hoang mang lắm. Mọi người đã bao giờ nghe đến chuyện phụ nữ mà cấn thai và sinh con trong năm mình 26 tuổi thì là con tiên đế giáng sinh ( có thai đầu năm và sinh con cuối năm mình 26 tuổi ) hay gọi là con trời thì thường sẽ là con trai và rất thông minh, tài giỏi, khoẻ mạnh, đẹp trai vô cùng nhưng ko thể nuôi được qua 20 tuổi, vì là con trời nên trời sẽ đưa về. Ở quê em tất cả mọi người đều nghĩ như thế, em lấy chồng về cũng đầu năm em 26 tuổi, nhà chồng thì giục có em bé ngay nhưng về quê em thì mọi người ngăn cản ghê lắm, bảo phải kế hoạch đến nữa năm rồi hãy có con để có thai 26 mà đẻ 27 thì ko sao. Về nhà chồng em nói ra thì ở quê chồng lại ko nghe nói đến chuyện đó nên bảo đẻ luôn nhưng thực lòng em cũng sợ, vì về quê mọi người đưa ra nhiều dẩn chứng quá, thấy trùng hợp quá nên em hoang mang lắm, em có đứa bạn trai học cùng nó hiền lành, đẹp trai mà học giỏi lắm, hồi đi học nó cứ nói là nó con trời vì mẹ nó sinh nó khi mẹ 26 tuổi, khi đó em chẳng để ý gì nhưng sau này nó tai nạn chết, rồi con của cô bên cạnh nhà em có đứa con trai cũng con trời, khi sinh ra đã lo lắng nên có mang lên chùa gửi rồi mà vừa rồi đi tắm sông chết đuối, còn nhiều dẫn chứng nữa và cũng cũng đc chứng kiến chứ ko phải nghe đồn, có chị nào nghe đến chuyện này chưa ạ,

Gởi từ ứng dụng Webtretho của binhyentl