Mình đang chán quá chả biết tâm sự cùng ai, có bạn nào ở hoàn cảnh tương tự thì chia sẻ nhé.Chả là mình mới sinh con, mẹ chồng ở Hải Phòng lên chăm cháu, nhưng mình k hiểu sao lại thấy chán kinh khủng, chắc không hợp cách sinh hoạt. mà mẹ chồng mình lại là người tính tình rất xuề xòa nếu k muốn nói là cẩu thả, k biết có phải vì mẹ đẻ mình rất kỹ tính mình đang quen cách sinh hoạt của nhà mình nên đến khi mẹ chồng lên mình k hợp nên nhiều khi cảm thấy khó chiụ, mặc dù biết bà rất tốt, nhưng k hiểu sao mình vẫn k thoải mái. Mà mẹ chồng mình là dược sĩ mà chủ quan kinh khủng, mấy hôm trời lạnh mình đã quấn khăn ủ ấm cho cháu rồi, để bà bế 1 lúc là lại dở hết cả khăn ra, mình đang cho con bú thì giằng ra bảo kệ cho nó chơi đã:Nottalkin: bó tay.Đã vậy hôm nọ còn mua than hoa với bếp lò về để sưởi nữa chứ:Crying: ,làm cho cả nhà khét lẹt lên, đến người lớn còn thấy khó chịu mà cả mình và chồng bảo thì cứ kêu k khét, mình đã cố tình cho cháu vào phòng ngủ bà nó còn bê cả cái bếp lò vào phòng ngủ của bọn mình:Sad: .chán. Mình đưa cả báo cho bà nó đọc người ta bảo là không nên đốt than đốt lửa để sưởi vì khói than sẽ ra nhiều khí cacboníc mẹ chồng cứ khăng khăng là không, chỉ có than đá thôi, bảo thủ kinh khủng, may mà chồng mình mắng cho không hôm sau định mua than tổ ong vế sưởi:Sigh: . Mà nhà thuê người giúp việc, mình cứ dậy người ta làm theo cách sinh hoạt mình quen như vậy, được mấy hôm mẹ chồng lên lại làm đảo lộn tất cả, minh chán wa, minh chồng thì chông bảo e cằn nhằn ít thôi k mẹ tủi thân(vì bố chồng mình mất lâu rồi, mà con em chồng thì lấy chồng bên Đan Mạch, mẹ mình ở HP 1 mình). Mình cũng chán wa nhưng cũng chả nói j, bà muốn làm thế nào thì làm, bà toàn giành bế cháu xong 1 lúc lại kêu mình với chồng chả chịu bế con. Mình chả bít làm sao, đành kệ, bà muốn làm j thì làm.:Sad: