Vào thời điểm nhạy cảm này hok ai đc đi ra đường huống hồ chi là đi làm nên ba mẹ đẻ và ba mẹ ck đều ở nhà nêu cũng có nhiều chuyện để nói nhất là chuyện hnay có dc dẫn cháu về nhà ba mẹ đẻ cho chơi với ông bà ko.

Mình thì mỗi lần về là mỗi lần giận hôk cho đi. Bên nội ko đi làm ở nhà buồn muốn có con cháu ở nhà chơi cho vui nhà vui cửa nên mỗi lần mình muốn dẫn cháu về bên ngoại chơi lại giận lại nói dẫn tụi nhỏ đi ra đường lại lôi bệnh về nhà muốn thì dẫn tụi nhỏ qua bên đó chơi 5-7 bửa rồi về còn hôk thì đi về một mình đi ko dc dẫn tụi nhỏ theo, trong khi đó từ nhà nội sang nhà ngoại chỉ có 10 phút chạy xe mà tụi nhỏ ngồi trong xe hơi có tiếp xúc với hôk khí bên ngoài đâu mà nhiễm bệnh và 1 tuần mình chỉ dẫn cháu về thăm ông bà ngoài 1-2 ngày thôi. Ông bà nội ở nhà buồn thích có con cháu quây quần bên cạnh thì ông bà ngoại cũng vậy mà họ cũng buồn cũng muốn gặp con cháu nhưng sao lại căng như vậy.... Nhất là những người mẹ ck cũng có con gái thì bà cũng vừa làm nội vừa làm ngoại thì càn phải hiểu chứ, nếu bên nhà ck của con gái hôk cho con gái dẫn cháu ngoại về vậy bà có buồn vì nhớ con nhớ cháu hôk ạh.