Tôi chỉ mong Vợ đọc đc những dòng này để hiểu về Tôi hơn . Đối thoại trực tiếp ư ? Ko đc , đã bao lần đối thoại là chiến tranh ngay . Tôi ko giỏi ăn nói , chỉ vài câu mà Vợ ko hiểu là cáu . Tôi cục mịch là thế . Nhưng Vợ hãy xem lại mình đi . Tôi chỉ là thằng thợ , ko đem đc nhiều tiền hơn nữa về nên Vợ khinh Tôi đến thế ư ? Tôi tranh giành kém cỏi , thua anh em ruột , ko mang đc mảnh đất về nên Tôi đáng bị coi rẻ ? Mẹ Tôi là 1 Bà già nhà ở quê , khập khiễng nhiều với văn minh đô thị nên đáng bị gọi khi Vợ gọi điện cãi nhau với Tôi rằng "Con M mày ở nhà í !" . Tôi có đáng bị ném hết sạch quần áo ra ngõ khi đi với Bạn học (nam) gần nhà từ hôm trước đến hôm sau mới về để lấy thuốc cho Chị Vợ ? Tôi có đáng bị ghen đến tan nát Cửa hàng khi thuê 1 cô gái làm sổ sách , cùng làm việc với Tôi và gần chục người quanh Tôi ? Tôi có đáng bị chửi mắng giữa đường khi để học sinh quản lý CH , mình lại ra hàng NET ? ( Vì hồi đó chưa lắp đc Net ) Tôi có đáng bị em nhảy xổ vào đánh túi bụi trước mặt 2 Bà Mẹ khi Tôi ko biết cách chăm sóc Vợ khi ốm ? Vợ Tôi từ khi cưới về chỉ ngủ ở nhà chồng 1 đêm duy nhất là đêm Tân hôn , nay đã 4 năm rồi . Ước gì Mẹ già Tôi ở quê cùng Tôi xây đc 1 ngôi nhà tiện nghi kiểu thành phố , cho luôn sổ đỏ cho Tôi , đứng tên Vợ càng tốt , để Vợ về ! ( chắc khi ấy sẽ cầm cái chổi quét sân nhà giúp Mẹ chồng ) . 3 ngày Tết chắc cũng sẽ về đấy nhỉ ?

Vợ bảo " tao i a ? vào nhà mày" khi Tôi bảo Vợ có ý tham nhưng thực tế chưa đc gì , Tôi chỉ tát Vợ 1 cái thật nhẹ - cái tát duy nhất sau 4 năm .

Vợ đc quyền ăn nói , cư xử như thế Vợ ạ , vì Tôi bất tài , chưa điều khiển đc hết mọi việc . Và quan trọng hơn , Vợ có quyền vì Vợ là Giáo Viên ?