Có 1 người bạn xã giao mà em biết kết hôn đc gần 3 năm rồi, có 1 đứa con gần 2t. Chồng nó thì thành đạt, ngoại hình cũng sáng sủa. Mới 34t đã có thể mua đc cho mình cả 1 căn hộ chung cư rộng tới 130m. Xây lại nhà cho bố mẹ. Mua 4 bánh... Bạn này thì mới 25t, ở nhà nội trợ và nuôi con. Nó là người khi em còn chưa sinh thằng bé nhà em bây h rất hay lên lớp giáo dục em về ý nghĩa của 1 gia đình. Nhưng mà em thấy gia đình của nó cũng đâu có ổn. Đời thưở nhà ai chồng nó ko bao h cho nó đi theo trong các party của cty. Thường xuyên đi công tác vào các kì nghỉ. Tệ nhất là thậm chí hàng xóm còn nhìn thấy đêm Valentine chồng nó chở 1 cô gái đi ăn ở 1 nhà hàng bên bờ biển tình tứ thì khỏi bàn. Mọi người có nói lại với nó để nó biết mà tìm cách giữ chồng. Nhưng ai nói nó cũng gạt, cực kì tự tin về tình yêu mà chồng dành cho mình. Đi đến đâu cũng tự hào là "anh T nhà em..." :|

Em tự hỏi, tại sao rõ ràng mọi ng ai cũng thấy bất ổn như thế, xì xào bàn tán cả trc và sau lưng nó mà nó vẫn có thể tỏ ra hạnh phúc đến thế?:|

Nếu là về nó dựa dẫm về tài chính thì hoàn toàn ko phải ạ, vì đúng là tuy nó đc chồng nuôi nhưng ai cũng mắng nó ngu vì nó toàn trả lại tiền cho chồng :| vd như là chồng nó cho nó 5tr để mua quần áo, nó chỉ mua 1 bộ quần áo 800k rồi trả phần còn lại cho chồng nói để tiết kiệm :-S em nghĩ là nó thực ra yêu chồng đấy ạ, em chỉ ko hiểu là niềm tin mãnh liệt đấy của nó lấy từ đâu, haizz :-S

Thông tin thêm là nó là vợ 2. Chồng nó đã ly hôn vợ cũ khoảng 4 năm trc, tức là chỉ 1 năm sau là lấy nó, có 1 đứa con gái 6t nữa...

Nó cũng hay chửi em là em ngu, đáng lẽ em cần phải đeo bám ny cũ tới cùng, bởi vì đàn bà, ng nào kiên nhẫn đến cùng thì sẽ có ng đàn ông mình muốn :|