May mắn lấy được người chồng yêu thương mình hết mực là hạnh phúc cả đời. Vì mình sẽ gắn bó với người đàn ông đó suốt đời mà lấy phải người tệ, đối xử với mình không tốt hay chửi mắng mình thì khổ. Có nhiều người phụ nữ chọn chịu đựng vì hai người đã có với nhau một đứa con. Muốn đứa con lớn lên có bố mẹ yêu thương chăm sóc nên cố gắng chịu đựng. Phải mình mà chồng mình đánh mình thì mình không chịu nổi, đánh được lần một thì có lần hai nên cứ tiếp tục chỉ khổ thôi. Nếu như vậy mình sẽ li hôn và mình nghĩ là mình sẽ lo được cho con đầy đủ, mình sẽ cố gắng làm điều đó.

Nhưng may mắn là mình lấy được một người chồng tính hiền lành điềm đạm và yêu thương vợ con lắm. Đi làm về cái là ôm hôn vợ con rồi giúp vợ làm việc nhà. Người ta khen mình lấy được chồng tốt thế trong lòng mình cũng vui lắm. Lấy được chồng tốt vậy cũng là do số, do may mắn nữa chứ bảo chọn chồng tốt thì khó lắm vì lúc yêu ai chả nói ngon ngọt, đối xử tốt rồi lấy nhau về bắt đầu mới lật mặt. Có ai thấy như thế không? Chồng mình lúc mà mình sinh con chăm kĩ lắm luôn ấy lúc đó mới biết chồng mình cực kì thương mình. Lúc mang bầu mình thấy mình xấu đi anh cũng động viên mình, luôn khen là mình rất xinh đẹp mặc dù nhìn mình béo ra anh cũng chả bao giờ chê cả vì thế nên mình cũng không bị buồn với suy nghĩ nhiều.

hình ảnh