Ngẩng mặt lên đã thấy gần cuối năm, hết năm tới nơi rồi mọi người ạ. Lại những ngày lễ tết các thứ, rồi party all night long luôn nè. Mọi năm thấy háo hức năm nay thấy lười ghê. Không biết với các mẹ thì ngày nghỉ lý tưởng là thế nào. Chứ với e là kiểu mình ở nhà dọn dẹp cùng nhau, rồi nấu ăn cùng nhau, vợ chồng con cái nói chuyện rồi kể lể với nhau đủ thứ trên đời. Mình sẽ mua thêm 1 ít cây về nhà trồng, có cây cảnh và cũng có mớ cây ăn được. Rồi cả nhà cùng nha lôi đàn chó mèo ra tắm, rồi nhìn chúng nó chơi với nhau. Rồi người thân hàng xóm qua nhà nói chuyện với nhau một chút, con nít thì nô đùa trước hiên nhà.

Mình sẽ thích mang đồ đạc ra giặt phơi, rồi cái nắng lưu lại mùi trên quần áo. Mình sẽ muốn làm ít món ngon ngon để dành, hay bày biện các loại bánh trái hay chè. Mua một ít thức ăn trữ sẵn, cả nhà coi phim rồi ngủ trưa một chút. Chiều chiều đèo nhau đi hít chút khói phố thị. Mình chẳng cần lễ tết xôm tụ gì, chỉ cần cảm giác có thời gian bên nhau và chẳng bận rộn gì, cứ thế mà tận hưởng cuộc sống thôi. Các mẹ có thích như vậy không nhỉ?