Chào các bạn, mình là người vợ có chồng thích đóng bảo hiểm đây. Hôm nay là mẹ chồng mình ở quê gọi vào bà cần tiền mổ. Đây cũng ko phải lần đầu. Bà cứ bệnh là lại gọi cho hai người e trai và ck mình. Mà h ck mình đóng 1 năm bảo hiểm 30trieu. Tháng trả ngân hàng 2tr do mua điện thoại. Còn nợ người quen và em trai tất cả là 9tr. H mẹ ck mình xin tiền mổ chắc cũng hết khoảng 20tr nữa. Mà h thu nhập cua 2 vk ck minh h tâm khoang 18tr. Nhưng mình đg nuôi 1 bé tháng hết chắc cũng khoảng gần 5tr mà chủ yếu là thu nhập cua minh là 10tr. Lương ck chỉ co 8tr ma mình ko cầm đồng nào vì a đã mang đi đóng bảo hiểm và trả ngân hàng. Hai vk ck cũng ko có việc làm thêm vì h mình bán hàng online mà ko bán đc do h kinh tế khó khăn ko ai mua nên minh cũng nghỉ lun. H mình cũng thấy quá mệt ko biết nên làm gì để có tiền nữa. Sau này có con trai mình sẽ khuyên nó nếu con lo tốt cho bản thân ko có mối ràng buộc nào thì hãy lấy vợ và sinh con. Vợ con cũng chả có lỗi gì. Chứ như ck mình chưa lo xong cho bản thân, còn phải lo cho mẹ đẻ nữa nên mình làm người kinh tế chính nuôi cả gia đình rất áp lực thành ra làm khổ vợ con. Con mình cũng ko có điều kiện ăn uông đàng hoàng nên bé bị nhẹ cân. Mình chả biết có nên ly hôn ck để anh lo các khoản của anh và mẹ anh. Còn mình chỉ nuôi con mình thôi. Mình nên làm thế nào hả các bạn???