Chào cả nhà!

Em năn nay 26 tuổi, chồng lớn hơn em 6 tuổi. Tụi em chưa có con. Cả 2 đều công việc ổn định, ở riêng. Em và chồng sống với nhau gần 3 năm nhưng không hạnh phúc. Thời gian tìm hiểu ít, chủ yếu online vì 2 đứa ở xa, khác quê. Lấy về em shock toàn tập từ chuyện nhỏ đến chuyện lớn. Em mong muốn chồng yêu thương mình, hiểu mình và là người bạn đồng hành trong cs. Chồng phải là người mình nghĩ đến đầu tiên khi gặp khó khăn, là chỗ dựa về tài chính và khi mình gặp buồn phiền. Vậy nhưng em đã và đang có cảm giác mình lấy nhầm người. Chồng em sống quan trọng vật chất, tiền bạc, suốt ngày chỉ biết đến mình và gia đình mình, kibo, ích kỉ với vợ và tất cả mọi người. Anh k giao tiếp với ai, k cần ai. sống đơn giản cực kì, k sâu sắc. Em biết gia cảnh anh khác em, nghèo hơn em nhìu nên lo lắng vật chất, nhưng em thấy anh k có tình thương với người khác. Em sợ vô cùng. Em muốn con em sau này có người cha biết dạy dỗ con cái, chồng em thì k biết cư xử, sao dạy đc con? Chồng còn k cho em đi đâu, kiềm hãm em đủ kiểu, k du lịch, k hưởng thụ. Nói em ích kỉ. Làm đẹp cho bản thân thì chồng khó chịu, sợ tốn tiền và sợ vợ hiện đại. Em là phụ nữ thế kỉ 21, mà chồng em muốn em làm phụ nữ thế kỉ 20, k lo bản thân, chỉ biết tối ngày lo chồng con là ok. K mua sắm để tiết kiệm tiền. Một điều nữa là em thấy mình k tôn trọng chồng, vì anh lấy em một phần vì tiền bạc (sau khi lấy về em mới biết)

Em cố gắng lúc đầu nhưng từ từ muốn buông, tình cảm phai nhạt, giờ cũng k còn cần chồng nữa. Về tiền bạc, em ngang bằng chồng khi lo cho gia đình. Em cũng lo tiết kiệm, nhưng sống mà chỉ biết tiền bạc thật là địa ngục. Về tính cách, em hướng ngoại, muốn có nhiều bạn bè, mối quan hệ, chồng em thì không, thích ở nhà tự kỉ.

Em đang rất chán và dạo này chồng liên tục thúc có con. Em suy nghĩ nhiều lắm và thâm tâm k hề muốn có em bé một chút nào. Em thấy mình lấy chồng k dc gì, cả tiền bạc lẫn tinh thần. Em muốn ly thân một thời gian. Ba mẹ em biết chuyện thì buồn rầu lắm và ngăn cản, la mắng dữ dội vì sợ em làm gia đình mang tiếng, người đời chê cười vì gia đình , dòng họ em nổi tiếng đàng hoàng, chưa ai ly hôn bao giờ. Em thật là bế tắc. Mọi người cho em lời khuyên nhé, cảm ơn cả nhà mình rất nhiều!!!