Chào mọi người!

Mình năm nay 28 tuổi, bạn gái mình năm nay 27 tuổi và chúng mình quen nhau đã được 01 năm. Cả hai chúng mình đều có công việc ổn định và thu nhập thuộc loại khá. Mình là con trai một. Bạn gái mình là người tỉnh khác đến sinh sống và làm ăn tại quê mình. Bạn gái mình và em trai (năm nay học lớp 10) sống xa nhà đã đựơc 07 năm và bạn gái mình nuôi em trai ăn học từ dạo ấy.

Mình dự định sang năm sẽ tổ chức đám cưới vì mình nghĩ rằng cả hai đứa cũng không còn trẻ tuổi, thu nhập và công việc cũng ổn định và thời gian quen nhau cũng đã chín mùi. Tuy nhiên bạn gái mình thì muốn 3 năm nữa (tức chờ đến khi em trai của bạn gái mình học hết lớp 12) thì tiến đế hôn nhân. Mình thì không đồng ý và thuyết phục sang bạn gái mình tổ chức vào năm tới. Bạn gái mình cũng đã nhất trí nhưng tụi mình cũng đang băn khoăn vì bạn gái mình không biết khi cô ấy về sống tại nhà mình em trai cô ấy sẽ ở đâu và ai chăm lo đời sống tinh thần cho nó (đời sống vật chất thì cả hai đứa sẽ chung tay chia sẽ). Mình mong nhận được lời khuyên từ các bạn. Trân trọng cảm ơn.