Chào các mẹ, e xin đi thẳng vào vấn đề luôn: nhà chồng em ở quê , vc em ở tp làm ăn, tết về quê mấy ngày rồi lại lên cv , đợt tết vừa rồi, ch em có đánh bài cho vui mấy ngày tết em ko nói gì, đến đêm mồng 4 tết ch chơi đến 1h sáng mà chưa ngủ, em ở trong ra hối mấy lần mà vẫn ngồi lỳ đó, đến 2h, em tức quá ra sân ngôi mặc gió máy lạnh lẽo, lúc đó e đang có thai dc 5 tuần gì thôi, xong ch em thấy vậy nghri chơi, nói e vô ngủ, mà e còn tức lắm, chưa mún ngủ lúc ấy, ngồi cho tĩnh tâm lại đã chứ ko vô pòng cũng cãi nhau ak, thế là ch e vào gọi mẹ ch ra nói e vô, hic, tức gê gớm lun, chỉ mún khóc,.....

Rồi đến ngày mai mọi chuyện vẫn bt, đến tối, em và ch đi ra ngoài về, mẹ ngồi nói chuyện, và mẹ nói em sai, em có lỗi..... mẹ nói nó chơi cho nó chơi mấy ngày tết.... nói chung bà chỉ bênh con trai bà thôi, nói rất nhiều các mẹ ak, em nc mắt cứ muốn tuôn ra....( em chưa nói gì nha)

Em vẫn giữ bình tĩnh, và đợi bà nói xong em mới nói thế này: mẹ dạy con xin nghe, nhưng mong mẹ hiểu cho con, ko pải con khó khăn gì hết, nếu con khó khăn thì con ko để ảnh(chồng mình) chơi từ mấy ngày trước đâu, chơi pải có jo có giấc, mấy ngày trước chơi con ko nói gì, hnay là mồng 4, mai chuẩn bị lên rồi, mà hồi chiều ảnh đi chơi đến 9h tối mới về, về rồi còn rủ mấy thằng con nít qua đánh bài đến 1-2h sáng mẹ thấy dc ko, con ra nói 1-2 lần thôi, anh biết ý thì nghỉ vô ngủ đi, đằng này ko vô àm ngồi lỳ, con tức qua mới ra ngoài ngồi đó thôi, chứ ko noi năng gì hết,

...

vợ chồng có lúc này lúc khác, tụi con giận thì nói vậy thôi chứ xong rồi là xong, con ko để bụng gì hết, .... nói chung mình nói nhiều nhưng vẫn giữ dc thái độ hòa nhã, ko vô lễ, xong mẹ ch nói thôi thôi, ko nói nữa, sai thì ng ta nói cho nge, ko biết sai rồi còn già mồm, hic hic, nói mình quá đáng xong bà bỏ vô nàh nằm,

Khi đó, nc mắt mình rơi tả tơi, các bạn bik ko, mình lấy chồng gần 3 năm, mà jo mới có con, thật xự mình hồi nào jo sống ko để mất lòng ai, tính mình rất điềm tĩnh, suy nhgir trước mới nói, cho dù ng khác đổ lỗi cho mình mình vẫn im và cười trừ, nên chẳng ai gét mình dc, hồi nào jo mình chưa làm pật lòng ai bên nàh ch cả, hôm đó mình buôn và khóc rất nhiều, mình đâu có sai, mình nói đúng mà, chẳng nhẽ họ dc nói còn mình pải lắng nge sao, mình ko dc có quyền nói ra ý kiến mình sao??

Mặc dù vậy, mình vẫn bik và vào pòng xin lỗi bà , mình nói là con sai rồi, con xl mẹ, mong mẹ bỏ qua cho con....mình nói mà lòng mình tức lắm cơ, nc mắt trào như suối, huhuhu, Mình ức lắm, hồi nào jo ở với mẹ, mẹ ko la mắng gì đến nỗi pải ức như vậy đâu, mình thuộc dạng ngoan đấy, jo bị mẹ ch nói già mồm, nói nhiều.... huhu ức lắm cơ, nhưng kệ, 1 điều nhịn 9 điều lành nên mình đi xl bà, hic các mẹ thấy mình giỏi ko?

Xong khi lên tp đi làm, bà đt lên nói ch với mình, minh rất bt và cứ như ko có ch gì xảy ra, trong lòng còn đau lắm nha, mình vẫn ngoan ơi là ngoan, bà nói có gì bỏ qua, trong lúc nóng ai cũng sai, mẹ dạy con thì con nge chứ ko nên nói lại kiểu đó ng ta cười lên đâu, hic lại bị giáo huấn, cho bà nói cho đã xong mình dạ, xong tắt máy,

Và từ hồi tết đến jo, vừa giận vừa ko muốn về quê, ch thì lên về mấy lần, minh cứ lấy lý do có em bé nên đi lại khó khăn, chứ thật ra minh ko mún vè tí nào, nhưng ngày mai đây mình pải về có việc cần giải quyết, để ch về ko thì ko dc, mình về mà ko bik xử xự sao đây, mình bik bà vẫn còn gét mình lắm, nhưng vì mình hay cho bà tiền và ơ nhà có việc gì cũng 2 vc mình lo nên bà ko dám nói thôi, chứ mình bik bà vẫn đang thù mình, hehe, vì chồng mình thương mình lắm nên bà tức nữa đó( có ai đời nào mà mẹ lại nói thế này với con trai, sao cơm tao thừa mày ko ăn mà vợ mày ăn thừa ăn bỏ đi mày cũng ăn cho nó)hic.

Các mẹ cho mình lời khuyên về cách cư xử với bà mẹ ch này đi, bà nhiều chuyện lắm các mẹ ạ, mai về mình pải làm thế nào đây? mình lo lắm,