Mình 25t, từ nhỏ sống trong môi trường toàn những cảnh ly hôn, ly thân, cãi nhau hàng ngày, to tiếng hàng giờ, nghe những cảnh mẹ chồng con dâu, mâu thuẩn nơi nhà chồng, rồi chuyện vợ chồng này nọ, chồng ngoại tình hoặc gây nhau vì những chuyện vặt vãnh, sao mình cảm thấy thất vọng về cuộc sống quá, không còn tin vào bất kì người đàn ông nào trên thế gian này, mình cũng từng bị lừa gạt, lợi dụng, tuy đó chẳng phải gọi là tinh yêu, chỉ là 1 mối quan hệ qua loa, không rõ ràng mà thôi, bây giờ thì chấm dứt lâu lẵm rồi.

Vì thế nên mình càng không tin trên đời có tình yêu thật sự, biết vậy là tiêu cực, nhưng mình vẫn không tin được ai cả. Nhưng đã lâu lắm rồi mình mong muốn có 1 đứa con để yêu thương, mình muốn ko chồng mà chữa, có thể đi "xin" ở ngân hàng, cũng có thể là "nhờ" 1 ai đó cho mình 1 đứa con và ko hề ràng buộc họ, thậm chí mình cũng từng nghĩ đến chuyện đi...bar bủm gì đó, nói chung là môi trường "dễ sa ngã" ấy, để kiếm tình 1 đêm và sinh con. Mình mơ có con đến mức nhièu khi nhìn 1 đứa bé con người ta mà mình thương ko chịu được, nhìn mãi ko chán, ước mong đến mức đi vào giấc mơ liên tục, khao khát đến nỗi muốn xin làm trong nhà trẻ để được chăm sóc trẻ con :( mặc dù mình làm ngành tài chính :( mình phải làm sao đây khi khao khát mỗi lúc 1 nhiều. Ngay lúc chiều mình đi quán trà sữa và gặp 1 đứa bé cực dễ thương chỉ muốn nhào vô hôn khắp người nó, mình phải làm sao đây, mình có bệnh hả mọi người ?