Tôi lấy vợ năm tôi 35 tuổi.  Cả hai đều công ản việc làm ổn định.  Ngày tôi lấy vợ ba mẹ mừng hồi môn cho cô ấy là năm trăm triệu và mảnh đất với căn nhà gần 7 tỷ nhưng lại mừng là tặng con gái,  dù có kết hôn hay không mọi tài sản đều là của riêng con không ai thay đổi. Sau khi kết hôn em muốn dọn ra ngoài ở,  mẹ tôi vì muốn tôi ở lại chăm sóc bà nên không cho.  Vợ tôi đồng ý, rồi mẹ tôi cũng đòi vợ tôi cho vợ chồng em gái tôi vô nhà vợ tôi ở để có gì tụi nó tiết kiệm mua nhà sau.  Vợ tôi thì lại muốn mích lòng trước được lòng sau.  Cô ấy bắt em tôi trả tiền thuê nhà là mười triệu tiền thuê. Cô ấy nói ở hư hại rồi tiền đâu cô ấy sửa.  Nếu không thì đừng ở  em gái tôi cùng vợ tôi gây lộn tôi giật chìa khoá nhà của cô ấy và nói đó cũng là nhà của tôi,  tôi cho con bé ở không..  Vợ tôi mới lôi cái hợp đồng mà ba mẹ cô ấy kí cách đây năm năm lúc đó tôi mới quen cô ấy.  Chỉ rõ đó là quà mừng sinh nhật của vợ.  Không liên quan đến tôi.  Tôi thật sự điên lên muốn sạt cô ấy, thì cô ấy cầm máy quay và nói đụng vào tôi tôi cho mấy người vô tù ngồi hết.  Rồi cô ấy bỏ lên phòng.  Mẹ tôi đem chìa khoá cho em tôi vô căn nhà kia ở.  Nữa năm sau em gái tôi mới ở viện sinh đẻ về nhà thì vợ tôi kêu công an đến đuổi vợ chồng em gái đi vì ở bất hợp phap tôi và mẹ choáng váng biện minh với họ nhưng vợ tôi đi xe với Anh cô ấy đến. Chìa ra sổ hộ khẩu và giấy tờ tạm trú đều không tên của vợ chồng em tôi.  Con bé và chồng bị lên phường ngồi và vợ tôi ra yêu cầu là bồi thường đồ đạc bị hư và tiền công lau dọn đống đồ của em tôi gần trăm triệu vì em tôi là hư đồ đắt tiền.  Bên phía công an thì nói dù mới sinh nhưng xâm nhập gia cư như vầy là phạt treo 6 tháng ghi vào tội dân sự.  Tôi và mẹ tôi cãi nhau với vợ, vợ tôi mới đồ của tôi muốn nuốt vào làm đồ của mấy người tưởng nghĩ dễ lắm hả.  Hồ sơ cô ấy ném ra là hồ sơ mẹ tôi và tôi cùng em gaí đi làm giả để em gái đối phó công an.  Tôi muốn vợ tôi cho tôi đứng tên trong sổ hộ khẩu với cô ấy.  Anh cô ấy nói không được vì vợ tôi chỉ muốn toàn bôn sở hữu căn nhà đó vì cô ấy nói đó là của cha mẹ cho trước khi kết hôn. Mẹ tôi chì chiết cô ấy ích kỉ là hồ ly, là quỷ cái.  Cô ấy nói cô phải là quỷ cái để mỗi ngày nhát ma mẹ tôi chơi.  Rồi còn nói,  muốn người khác yêu mình tốt nhất đừng gây khó dễ với người ta, nếu không thì đừng hỏi tai vạ đâu bay vô mình.  Rồi cô ấy đi vào nhà.  Tôi muốn đánh cô ấy như sự thật cô ấy là con nhà nòi có động thủ tôi cũng không làm lại.  Tôi thấy vợ tôi thật quá quắt mọi người nghĩ đúng không.  Mọi chuyện tiền bạc trong nhà tuy là vợ chồng tôi bỏ ra.  Nấu cơm này kia tôi cũng phụ cô ấy,  em gái tôi đã lấy chồng rồi nên về nhà cho em ấy nghỉ ngơi đi. Tôi vẫn phụ cô ấy việc nhà mà tuy rằng đôi lúc mẹ tôi quá đáng thật.  Nhưng tôi vẫn yêu cô ấy mà.