Chào các mẹ!

Em đang phiền não chuyện mẹ chồng cứ nay mai lại gióng giả chuyện ra ở cùng vợ chồng em để cơm nước về chỉ việc ăn. Nhưng nói thật là em ko thích đâu ạ. Em thà vất vả một chút còn hơn sống cùng. Mệt mỏi lắm! Ở xa lâu lâu gặp mặt còn quý mến. Kiểu mẹ chồng nàng dâu ở cùng nhau xích mích rồi gây rạn nứt quan hệ lắm! Bà ở cùng em hồi sinh bé đầu cách đây 2 năm em đã nếm trải rồi!

Bây h em đang mang bầu mà cứ chối bà đây đẩy thì cũng kỳ. Chồng em cũng thuộc thành phần có trách nhiệm giúp đỡ vợ việc nhà nấu cơm rửa bát, phơi phóng quần áo. Nên em cũng ko mệt mỏi gì lắm. Nhưng bà mà biết con trai mà làm thế là xót xa lắm.

Chồng em kiểu con trai một nên các mẹ hiểu kiểu chiều con kinh điển không. Ở cùng nhiều cái khó chịu lắm. Ăn uống thì vẫn ép như ép trẻ con lên ba. Mệt mỏi ăn ít cơm cũng nói.

Noi chung bà thuộc kiểu đồng bóng. Sống hà tiện dù nhà ko khó khăn. Keo kiệt với cả anh em thân thiết. Bà thuộc kiểu giúp sức thì cố chứ giúp của là không thích....

Em ví dụ cháu (con em gái bà đến chơi). Thằng bé mới 3 tuổi. Nhà em vừa ăn sáng xong. Nấu phở còn thừa mỗi bát hơi nhiều. Bà gom lại bảo mang ra cho nó ăn. Em phải gắt lên mới thôi. Những việc kiểu như thế nó tích tụ làm em rất ko thiện cảm với bà.

tính em hơi nóng lại đang mang bầu nên sợ lúc ở cùng ko nhịn được lại nói những điều ko hay.

lúc sinh bé đầu em stress khi ở cùng bà đến nỗi ngày nào cũng khóc vì ko giải toả được ý. Đến nỗi nghe tiếng nói tiếng cười em cũng phải chịu đựng ý ạ.

Các mẹ cho em cao kiến xem làm thế nào để bà ko ra ở cùng nữa mà ko làm mất lòng? Chắc 1 tuần nữa là bà ra đấy :(

hình ảnh