Các mẹ ơi! giúp em với.em lấy chồng được 3 tháng...thì bố em và chồng em xảy ra mâu thuẫn.Chuyện thế này.Bố em thì thương con gái nên rất để ý chuyện vợ chồng em,thấy lần nào về nhà em cũng lui thủi về một mình...chồng em thì thỉnh thoảng mới sang.Lần nào sang cũng có thái độ như khách,tránh bưa cơm không quan tâm nhiều đến em gái em ( nhà em có 3 chị em gái,em là chị cả,hai em thi con bé).Bố em thấy sự việc kéo dài nên đã gọi vợ chồng em sang góp ý.nói chồng em là con rể mà nhà lại không có con trai nên chồng em phải có trách nhiệm năng đến nhà và quan tâm đến hai em.ít nhất mới cưới vợ thì một tuần cũng một hai buổi đưa vợ về thăm nhà.chồng em nghe xong thì nói lý do là công việc bận rồi con có phải mấy người đến xin dự án của bố đâu? bố em bảo " xin dự án thì mới đến ah?" chồng em bảo " bố phải có thêm 2 đứa con rể nữa thì mới so sánh được " bố em tức qua' bảo nếu con rể sau mà cố chấp như con thì bố cấm cửa từ đầu " chồng em nghe thế giận quá đứng dậy nói " nếu thế con không nói chuyên với bố nữa và bỏ về.bố em tức giận bảo thế thì cấm cửa mày luôn. thế là từ hôm đấy em bị bố giữ lại nhà luôn.bố em có gọi cho bố mẹ chồng em bảo chồng em phải qua xin lỗi mới cho em về.chồng em thì ngay hôm sau gọi lai cho em bảo không bao giờ xin lỗi vì không sai.rồi từ hôm đấy đã một tuần rồi chồng không liên lạc với em.em có liên lạc thi cáu gắt nói linh tinh rồi cúp máy...em không biết phải giải quyết chuyện này thế nào nữa...các mẹ giúp em với a???