Chào cả nhà,mình thường xuyên đọc tâm sự của WTT nhưng chưa khi nào lên để tâm sự,giờ đây khi tâm trạng rối bời mình muốn tâm sự để được chia sẽ,

Hiện mình 28 tuổi mang thai tháng thứ 8,VC mình cưới nhau được gần 1 năm thì có em bé,VC mình đã quen và yêu nhau trước khi kết hôn khoảng 7 năm(2 vợ chồng mình học cùng khóa),trong thời gian 7 năm đó bọn mình cũng đã chia tay 1 vài lần và cãi nhau rất nhiều vì Anh có n con gái khác và mình luôn là người phát hiện và có chứng cứ,không biết do duyên số hay do mình quá ngu ngốc mà qua bao nhiêu lần chia tay và Anh vẫn quay lại tìm mình,hứa sẽ thay đổi và 1 năm sau Anh và mình rất HP ,Bọn mình cũng chưa tính kết hôn nhưng do nhà Ck xem được tháng tốt,nói hợp tuổi và hối 2 đứa kết hôn,cuối cùng bọn mình quyết định kết hôn ,Sau khi kết hôn bọn mình được bố mje 2 bên cho 1 khoản tiền để mua nhà ở TP và cũng có nợ nần ,ck thì yêu và luôn chiều chuộng,chăm sóc mình từng tý 1,nhưng Anh lại hay nhậu vì bản chất là NVKD,mình cũng cố rèn và A cũng bớt nhậu đi,gần 1 năm kết hôn bọn mình rất hạnh phúc,nhà chỉ 2 vc nên thấy trống vắng và gđ 2 bên luôn hối để có cháu (ck mình là con trai trưởng),mình muốn có con nên đã bàn với Anh,lúc đầu Anh nói để từ từ trả hết nợ đã nhưng rồi Anh cũng đồng ý,2 VC bắt đầu lên kế hoạch sinh con,Mình mang Thai (mình thì vui mừng còn ck thì mình ko biết nữa) và nghén rất nhiều,nghén 4 tháng trời ko ăn được gì,thường xuyên nôn mửa,chỉ ăn yến và sữa,ck mình 4 tháng mình nghén Anh phải hạn chế việc tập thể thao mà anh yêu thích để chăm sóc mình(chở mình đi làm,nấu nướng,dọn dẹp nhà cữa...),dù nghén mệt nhưng mình thấy thương ck vô kể,thấy ck đi làm về lại phải làm mọi việc,tới cả việc vk nôn khắp nhà và dọn dẹp mà mình thấy thương lắm,nhưng cảm thấy hạnh phúc vô cùng,mình tin ck mình đã thay đổi và đã nghxi cho gđ cho vợ và con,Mang thai tháng t4 mình hết nghén,ck cũng vui,gđ tưởng chừng như hp,vui vẻ,nhưng tới tháng T7 thì ck mình thường xuyên đi chơi,chồng mình nghxi làm chiều t7 còn mình phải đi làm,nhà xa nên Ck luôn chở mình đi làm và chiều t7 thì nói ở lại cty chơi bài với sếp ở cty rồi qua rước mình về luôn mình tin ck nên ko có 1 chút nghi ngờ nào,cho tới 1 ngày ck bảo đi công tác,lúc đó mình đang bị ho rất nhiều,cả tuần ko ngủ được vì ho,vậy mà ck bảo đi công tác 1 ngày ở Vũng tàu,bảo mình ko đi xe được nên nghĩ làm,vì nếu ck đi mình sẽ ở nhà 1 mình nên mình sợ nên qđ đi làm và ngủ lại công ty.(công ty có gđ 1 anh thuê ở phòng trên),và mình mượn chăn gối để ngủ ở phòng làm việc của mình,ck xuống Vũng tàu có gđ nhưng nc được mấy câu rồi thôi,tối mình ho ko ngủ được,nôn và sốt lại nhưng gọi mấy lần ck ko nghe máy,nt ko nhắn lại,mình chờ thì 1 lát sau thấy gọi và kêu mệt đi ngủ nói mình cố lên,mình cũng cố gắng làm mói cách để khỏe hơn,ngày hôm sau ck vẫn đón mình như thường vui vẻ,chăm sóc ân cần,mình ko nghi ngờ j hết,nhưng 1 tuần sau mình lại sốt nghỉ nguyên ngày t7,ck đi làm buổi sáng chiều gđ về báo "A đi chơi với công ty tý rồi về"mình mệt nhưng cũng đồng ý để ck đi,nhưng tới chiều ko thấy về,gđ ko nghe ,mình gđ cho chị cùng cty ck thì nói chị ko biết,chị đi công tác,mình nhờ chị gọi cho ai liên lạc đc với ck nói mình đang sốt ở nhà,nhưng ck mình gọi lại và bảo mình ko tôn trọng ck,nói đi chơi mấy anh rủ đi masa nên đi tý để đt trong hộc tủ ko nghe thấy mình gọi,mình nói về mình có chuyện nói nhưng về thì lại quát lên và giận giỗi đi tiếp,bắt đầu từ đây mình nghi ngờ ck,mình theo dõi lịch sữ cuộc gọi của ck,vì sim ck do mình đứng tên thuê bao trả sau,mình phát hiện ck mình luôn gđ cho 1 số lạ 1 ngày 3,4 lần,mình xâu chuỗi các cuộc gọi thì đúng ngày ck đi vũng tàu là ngày ko có cuộc gọi nào,mình lấy ck thì biết đó là số nhỏ cùng cty ck(vì có hiện tên),mình đã thức ck giậy và hỏi nhưng ck nói nhỏ đó là nhỏ tiếp tân ở trường ck mình học anh văn,chỉ gđ chơi thôi,mình lại nghi ngờ hơn và tiếp tục theo dõi,mình bắt đầu lục lọi bẻ khóa sky,yahoo,gmail và cuối cùng sky của ck mình toàn những đoạn chát với nhỏ đồng nghiệp đó,mình sốc toàn tập,chỉ biết khóc,mình ko thể đọc hết được tin nhắn của 2 n vì nó quá nhiều,những mối q hệ quá mức tưởng tượng của mình,qua tin nhắn 2n nói chuyện mình được biết nhỏ đó bằng tuổi mình và đã có 1 bé gái 2 tuổi,có ck,có gđ ck,2 n đó đã quen nhau được 3 tháng ,2n họ thường xuyên gặp nhau vào chiều t7 và tối hàng tuần khi đi học anh văn và cả ở cty cả ngày nữa,1 tuần mình được biết họ đi ks 2,3 lần,họ nc rất vui vẻ,hp,ck mình còn nói mình và anh cưới nhau chỉ do gia đình ép buộc,chứ anh chưa muốn có gđ chưa muốn có con,mình đọc tới đây mà nghẹn ngào,nhưng vẫn cố gắng đọc tiếp,đọc mãi những lời đường mật,ngọt ngào của 2n mình ko thể đọc tiếp được vì mình đnag mang thai và lúc đó đã 2h đêm,mình ko biết làm j đã nt cho chị ck kể hết và chị khuyên mình nên nc với ck xem ntn đã,vì dịp đó là 30/4 nên mình tính ngày mai sẽ bỏ đi đâu đó,sn 1 tg mới nc với ck,nhưng khi mình đi vệ sinh chị lại nt và ck mình đọc được,ck đã biết ý định và biết mình biết rõ mọi chuyện nên đã khóa cửa ko cho đi và nc với mình,mình uất hận nên ko nói được gì,mình nói nếu đã yêu nđó như vậy xin hãy buông tha mẹ con mình,mình sẽ để Anh đi ,mình sẽ chăm sóc con thật tốt,nhưng mình sẽ hận Anh vì thời điểm này rất quan trọng đối với sự pt của thai nhi nên sẽ làm ảnh hưởng tới con,chứu mình ko còn j nói nữa,Anh đã van xin,xin lỗi và hứa sẽ chấm dứt mối quan hệ đó,noi chỉ là say nắng,cả tuần đó nghxi lễ mẹ con mình tâm trạng rối bời,mình khcos thương con,mình ko ngủ được,và 1 trưa mình nhận được tin nhắn của nhỏ đó trên face book nói "
Em thật long xin loi vi tât ca moi chuyên e da gây ra cho gia dinh cua chi . Tình cam cua e va .. ngay tu lúc băt đâu da la sai lam...Va sai lam nay dan đen sai lam khác.mong chi hiêu e viet nhung dong nay cho chi hơn ai hết e cung rat dan vat va đau kho vi nhung tôn thương ma e mang đen cho chi.E cung la phu nư e hieu moi cam giác ma chi đang trai wa...Vi e cung la me môt đưa tre e cung hiêu hp gia dinh la điêu quan trong nhat,
E thay su ko co y lam ngươi thu ba chen chân vào hp cua chi.mong chi hieu va nhan tu e loi xin loi chan thanh nhat

Giua e va ... ko co tương lai cung như e noi ngay tu lúc bat đâu da la su sai lam ko nên co

E mong chi hay cho a co hoi , va de e ko phai song trong su ray ruc minh dang co.giữa e va ... se chăm dut moi thu o day.E se ko co bat ki liên lạc nao nữa.mong chi tin o e...

Xin chi dung vi nong gian ma lam anh hương toi hp cua đưa be trong tương lai...E xin loi chi rat nhieu

Mong nhan đươc su cam thông va tha thu cua chi"

Khi đọc được những lời này cùng những lời xin lỗi van xin của ck,sau 1 tuần mình vì con đã qđ bỏ qua cho Anh,mặc dù mình ko thể quên nổi những lời chát chít đường mật,chăn gối của 2 n đó,vì 2n cũng học AV 1 lớp tại trung tâm nên khi ck nói ck sẽ nghĩ học thì mình nói tùy,có nghĩ học mà gặp nhau chỗ khác mình cũng ko biếtvà ck mình vẫn tt đi học,nhưng trớ trêu thay đúng vào ngày bọn mình tròn 1 năm kết hôn thì mình phát hiện 2 người họ vẫn gặp nhau vào những buổi học,vào những chiều t7,và tối t7 hôm đó ck nói đi học,ăn mặc rất đẹp mình có nghi ngờ nhưng vẫn cố tin ck,vì mình nghĩ đã bỏ qua thì nên tin,khi ck về n say khướt,mình hỏi đi đâu về mà nói đi học thì ck bảo đi nhậu với KH,và mọi chuyện lại tiếp tuc,ck ngủ mình hack zalo và lại đọc được những tin nhắn của 2 n họ,họ nói sau khi kết thúc lớp học AV 1 tháng sẽ ko liên lạc nhau nữa,và nhỏ đó còn hỏi ck mình"khi mình sinh xong,quan hệ vc bình thường thì ck mình có cần nó nữa ko"và câu trả lời"sẽ luôn nhớ về nó những kỹ niệm tốt đẹp của 2n',mình liền cầm đt và nói muốn nc với nhỏ đó,n đó đề nghị mình lên face chát và cuộc nc bắt đầu:Khi mình hỏi nó bảo là giữ nó và ck mình đã chấm dứt khi nhắn tin cho mình,mình nói đã đọc đc hết tin nhắn 2n,nên ko cần phải nói dối,lúc đó thì nó mới nhận nhứng bảo tc ko thể nói bỏ là bỏ được,nó và ck mình qđ sau 1 tháng học xong sẽ chia tay và ko liên lạc nữa,nói nó chẳng làm j có lỗi với mình và con,mình chỉ nói mình cho nó lựa chọn,để mẹ con mình yên và 2n tiếp tục mối quan hệ đó và ck mình phải ký vào đơn ly hôn,nếu ko mọi chuyện mình sẽ nói với ck nó và gđ nó,nó nói sẽ ko gặp ck mình nữa lại hứa hẹn,mình quyết định nc 1 lần nữa với ck,Anh khoc và xin lỗi cũng hứa cho 1 nagyf để giải quyết mọi chuyện,xin 1 lần vì con,nếu có 1 lần nữa Anh sẽ ko van xin j thêm,ck mình cũng công nhận có tc với nhỏ đó nhưng vẫn yêu và thương con,ko muốn gia đình tan vỡ,ko muốn mất tất cả,nên sẽ chấm dứt,mình jo đây ko biết nên làm gì,ko ngủ được,khóc lóc tội con lắm,mỗi lần khóc hay buồn con cứ đạp mạnh và liên tục,mình thương con vô cùng ko muốn con mới sinh ra đã ko có bố,mình muốn bỏ qua cho ck nhưng những ky ức đó ko thể xóa được trong đầu mình,ck đi đâu mình cũng nghi ngờ,jo đây mình nên làm sao?làm ntn hả các bạn?

P/s;mình đang rất rối bời,có thể mình viết chưa đúng chính tả và chưa lưu loát xin mọi người thông cảm!