Người ta hay cứ bảo rằng con gái thì nên lấy chồng nhiều hơn mình một vài tuổi, bởi vì khi ấy người ta đã trưởng thành, những suy nghĩ của họ cũng chín chắn hơn và họ cũng sẽ hiểu và yêu thương mình nhiều hơn. Nhưng đối với bản thân mình thì thực ra nó chỉ đúng một phần nào đó thôi, còn có hạnh phúc hay người chồng có yêu thương mình không chính là phụ thuộc vào tình cảm mà người ta dành cho mình, cách mà họ đối xử với mình.

hình ảnh

Lấy chồng hơn tuổi thì người ta hay bảo là sau khi phụ nữ sinh con thì sẽ già hơn, trông sẽ không còn trẻ trung khi thời còn con gái nên khi so với chồng nhiều tuổi hơn mình còn đỡ, bởi vì ít nhất như vậy họ cũng đã trưởng thành và đứng tuổi hơn rồi. Còn chồng mà ít tuổi hơn mình thì suy nghĩ sẽ không được chín chắn như mình, cũng có thể sẽ không thể thông cảm được những điều mà mình phải trải qua. Mình thấy có phải tất cả như vậy đâu, những người chồng tâm lí dù có ít tuổi hơn vợ thì họ cũng sẽ luôn yêu thương vợ hết lòng, cách mà họ quan tâm và chăm sóc vợ đôi khi nó lại còn hơn cả những người đàn ông lớn tuổi hơn họ đấy chứ.

Mình cũng không phải là người quá quan trọng về vấn đề tuổi tác, bởi vì miễn là gặp được đúng người thì chắc chắn sẽ được hạnh phúc thôi.