Chào cả nhà!

Em mới cưới chồng được gần 1 tháng. Tình cảm vợ chồng vẫn mồng nàn, nhưng có một chuyện làm em rất khó chịu. Chồng em có một cô bạn gái thân, cùng quê chơi với nhau từ nhỏ. Khi còn yêu nhau, chồng em có kể trước kia cũng có ý định hỏi ngừoi bạn gái đó nhưng vì khác tôn giáo (ngừoi bạn gái theo đạo thiên chúa, chồng em đạo phật) và một lý do nữa là người bạn gái đó trước kia đã từng yêu em họ của chồng em nên hai ngừoi vẫn chỉ là bạn. Nhưng một điều chắc chắn là ngừoi bạn gái đó có tình cảm đặc biệt với chồng em, chồng em cũng biết điều đó và có kể cho em nghe.

Em hoàn toàn tin tưởng chồng nhưng cũng rất lo. Thỉnh thoảng người bạn gái đó nhắn tin cho chồng em kiểu như hờn giận: "Ông có vợ rồi cắc quên hết bạn bè rồi nhỉ! Hôm nào đưa vợ qua tôi chơi nhé!" hay " ông có vợ rồi, không chơi với ông nữa", "Ai mà thèm giận ông chứ".... trước kia, lúc chưa cưới thì ngừoi bạn gái đó mỗi khi có chuyện buồn là lại nhắn tin tâm sự với chồng em. Có lần em vô tình đọc điện thoại của chồng thì bết chồng thường nhắn tin và gọi điện cho người bạn gái đó, những lần em đọc được thì nội dung không có gì đi vượt quá nhưng em thấy rất lo vì khi có mặt em thì chồng nhắn nội dung gì e đều biết, nhưng khi không có em thì chồng thường xóa nội dung tin nhắn đi.

Bây giờ em băn khoăn không biết làm thế nào để không phải lo lắng về việc này nữa. Trước lúc cưới có lần em đã nói thì chồng em bảo chỉ là bạn bè, em nghi ngờ thì lại bảo không tin nhau hay sao. Em không biết mình có nên thân với người bạn gái đó không. Thật sự, nếu là một người bạn thân và có ý thức thì chắc chắn sẽ không nhắn cho chồng em những tin kiểu như trách móc hờn giận như thế. Mong các mẹ cho em lời khuêyn với ạ. Em đang rất băn khoăn và lo lắng!

Cám ơn cả nàhh nhiều!