Chào các bố mẹ,

Các bố mẹ nào có kinh nghiệm về việc dành quyền được nuôi hết các con thì chia sẻ giúp mình với.

Mình có 2 con gái, chị lớn năm nay lớp 2, em bé 1.5 tuổi đang đi mẫu giáo.

Thu nhập của mình 10tri/ tháng, mình ở HN, nếu li hôn mẹ con mình phải thuê nhà ở.

Chồng mình đòi nuôi cô chị. Giá như bố nó là 1 ng cha biết chăm con và dạy dỗ con học hành thì mình sẽ yên tâm giao con cho mà k cần giành quyền nuôi cả 2 con. Đằng này bố nó k chăm con dc, k dạy con được, động tí là quát tháo khiến các con sợ co rúm ng lại. Mọi việc từ a - z đều do mình, k phải mình tự nhận hết trách nhiệm k để chồng có cơ hội mà bản chất chồng mình là thế: lười biếng, ích kỷ và ỷ lại. Con bé bị đau dạ dày mình chăm rất khó, nếu để cho bố nó thì cháu sẽ bị nặng hơn nên mình k yên tâm.

Nếu giao con cho bố nó thì bố nó lại giao lại cho ô bà nội mà ô bà nội già rồi, chuyện học hành lại giao cho gia sư chẳng hạn.

Mình có nói là con còn bé thì tôi nuôi sẽ tốt hơn, sau này con nó lớn nó biết suy nghĩ rồi thì nó về ở với a tôi k cản chứ tôi k tranh giành với a làm gì.

Bố nó nhất định k chịu. Lương bố nó cao hơn mình 2 tri, nhà thì đang ở chung với ô bà nội.

Rất mong nhận được ý kiến chia sẻ của các bác.