Em mở topic này mong mọi người có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé! Chồng em hồi mới yêu nhau có vẻ cũng lãng mạn và quan tâm đến những ngày kỉ niệm lắm, thậm chí còn lấy ngày yêu nhau ra để kỉ niệm hàng tháng, thế mà càng ngày anh ấy càng dửng dưng, anh ấy chỉ nói được câu chúc mừng rồi coi như bao ngày bình thường khác thôi. Em buồn và tủi thân vô cùng, nhất là vào ngày sinh nhật và kỉ niệm. Có khi nào vợ chồng cãi nhau ầm ầm trong sn của vợ không ạ? Cứ nhắc đến là em ko sao chịu nổi, ko biết năm nay thế nào chứ thật sự như lần vừa rồi em chỉ muốn mình ko có ngày sinh thôi. Ngày kỉ niệm khác, em cố gắng lắm cũng chỉ làm anh ấy miễn cưỡng tỏ ra quan tâm và đi chụp vài tấm ảnh lưu lại chứ ko hào hứng và có các hoạt động khác gì cả. Trong khi vợ hì hục dọn nhà, nấu nướng,... thì chồng cứ dửng dưng, tủi thân lắm. Lâu lắm rồi em ko có cảm giác bất ngờ với những cử chỉ lãng mạn của chồng như xưa nữa. Có thể tại công việc, cũng có thể tại em kì vọng quá nhiều nên em cũng phải thất vọng nhiều... Làm thế nào để chồng chung tay góp sức trong ngày kỉ niệm chung của vc và làm thế nào để anh ấy cho mình một ngày thật hạnh phúc vào sn mình, 8/3, 20/10 hả các chị? Em thấy mệt mỏi khi chỉ có một mình mình cố tạo ra cái không khí đặc biệt lắm rồi... Mọi người ơi, giúp em... 8/3 và White day sắp đến rồi!