Em biết chuyện các ông chồng vô tâm, khô khan không là điều lạ lẫm, đặc biệt trong diễn đàn còn có nhiều trường hợp đau khổ hơn như ngoại tình, rượu chè, lô đề,.... nhưng em thấy tình trạng các ông chồng làm tổn thương và làm nguội lạnh tình cảm vợ chồng bởi tính vô tâm của mình cũng là điều nguy hiểm và đáng buồn biết bao :((

Em mới lấy chồng được gần 2 năm, nên không có nhiều kinh nghiệm, mấy lần định cải thiện tình hình nhưng càng cố gắng cải thiện thì càng thất vọng, nên mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm của các chị đi trước :D

Nói chung vợ chồng em mọi người nhìn vào có cuộc sống cũng thoải mái, bình thường. Không giàu, không nghèo, không có nhà riêng nhưng cũng không phải ở với bố mẹ chồng, nên cũng tránh được nhiều yếu tố tác động đến hạnh phúc vợ chồng. Cái làm em buồn và tủi thân nhiều nhất là chồng em tính khô khan, vô tâm. Cãi nhau với vợ dù đúng dù sai không bao giờ xin lỗi mà chỉ kệ, hôm sau coi như không có chuyện gì...nhưng vấn đề ở chỗ "coi như không có chuyện gì" ở đây không phải là tươi cười, tình cảm với vợ mà là lờ đi, vợ bắt chuyện thì nói mà không thì thôi, bởi bình thường vợ chồng không cãi nhau chồng em cũng thế! Thử hỏi lúc đang giận thì bắt em bắt chuyện còn khó, nói gì đến việc tự nhiên bắt chuyện, thế nên em không bắt chuyện thì chồng em cũng kệ.hic. có nhiều lúc 2,3 hôm không thấy chồng đả động gì mặc dù vợ làm mặt lạnh, em càng sôi máu, đi ngủ thì vợ xoay bên này, bên nọ vì khó chịu không ngủ được (mà cũng cố tình cho chồng biết mình không ngủ được :P) thế mà chồng em vẫn say giấc nồng mới đau :-S sau đó sẽ xảy ra 3 TH, 1 là em khó chịu quá, dựng chồng dậy và lườm nguýt, trách móc, 2 là sẽ khóc lóc, chia sẻ về việc mình bị tổn thương, tủi thân, 3 là...tự nhiên hôm nào đấy có việc gì hay ho kể với chồng mà quên mất mình đang giận :|

nếu xảy ra TH 1 thì sau mấy ngày tự động sẽ chuyển snag TH3 vì sau khi giải tỏa xong em cũng đỡ bức xúc mà chồng vẫn thế nên nó rơi vào quên lãng, TH2 thường có tác dụng hơn là hôm sau đi ngủ có khi chồng tự nhiên ÔM (vâng, bình thường bọn em ngủ, chồng ko bao giờ ôm hôn gì cả, cái này em sẽ đề cập sau) nhưng chỉ được 1,2 hôm lại đâu vào đấy, mà mỗi lần em chia sẻ em đều rất tin tưởng chồng sẽ hiểu mình nên sau khi không thấy tác dụng em thất vọng lắm 8-|

Nói chung em đã thử cả nhu, cả cương mà vẫn chứng nào tật đấy, không cải thiện được gì, nên em bất lực lắm.huhu Em thèm cảm giác ôm vợ lúc ngủ hay thỉnh thoảng ôm,hôn lên má vợ. Em cngx thường tủi thân về vấn đề này vì nhiều khi em ôm hôn mà chồng cứ trơ ra :(( có lần sau khi giận nhau xong chia sẻ với chồng em ra quy ước mỗi sáng trc khi đi làm thơm nhu 1 cái tạm biệt, em làm thế chủ yếu để hâm nóng tình cảm vợ chồng, nhưng chỉ được đúng 2 hôm là lại thôi. Em với chồng đều còn trẻ, mới có 1 bé con nhưng sinh hoạt vc ít lắm, điều này cũng làm em tủi thân ghê gớm, vì chồng em vẫn "tự xử" :( nếu vợ khều khều thì cũng hợp tác ngay, nhưng nếu vợ không đả động gì (em đang thử độ lì lợm được 4 tuần rồi) thì cũng không thấy ý kiến gì, chứ không phải vợ không cho (có chăng vợ không khiêu khích hay xởi lởi qá vì đnag giậm mà :|)Em thì không nghĩ chồng có người ngoài vì thứ nhất tính chồng em không như thế, thứ 2 chồng vẫn có trách nhiệm với vợ con. Nhưng em không biết làm thế nào để chồng hiểu được tâm trạng cũng như sự tổn thương của e khi chồng vô tâm thế? các chị chắc sẽ nhiều người khuyên nói chuyện, chia sẻ, nhưng điều này em làm rồi, không thấy tác dụng mấy...

Em về nhà với con đã, có gì sẽ chia sẻ sau :)