vc mình luôn bất hòa về quan điểm trong vấn đề nội trợ gia đình và chăm sóc nuôi dạy con. Cũng vì điều này mà mình và chồng ngày càng trở nên xa cách. Mình luôn sống trong sự căng thẳng và thường xuyên rơi vào stress. Mặc dù mình đã làm đủ mọi cách nhưng chồng mình luôn cho rằng đó ko phải là việc của anh. Nhiều lúc mình đã định buông xuôi, bỏ mặc tất cả,chấp nhận làm tất cả miễn sao để gd khỏi phải to tiếng, xấu hổ với hàng xóm nhưng mình thực sự mệt mỏi. Đi làm công sở cả ngày chiều về là vội vàng đi chợ, cơm nước, tắm rửa cho con ăn..và tất cả mọi việc, ngày nào cũng như vậy. Anh mặc dù cũng chỉ là công chức bình thường hết giờ là về ko la cà quán xá, ko rượu bia thái quá nhưng ko bao giờ tham gia vào công việc nội trợ gia đình. Niềm say mê của anh là chiếc máy tính với những phần mềm công nghệ. Ngoài ra những việc ko thích là anh ko làm. Mình chỉ muốn anh góp một phần nhỏ công sức vào việc này thôi nhưng xem ra là quá khó, nịnh nọt, nhờ vả cũng chẳng ăn thua gì, hễ có bực dọc thì anh cũng to tiếng luôn. Những lúc khỏe đã thấy mệt, những lúc ốm càng thấy tủi hơn. Các mẹ hãy cho mình lời khuyên, mình thấy cs không có sự sẻ chia sao mà mệt mỏi, nặng nề quá...